Nígbà tí àwọn ìrora yíyà, ìdàgbàsókè, àti àsọtélẹ̀ bá dé, ọpọ̀lọpọ̀ àwa àwa máa ń sunwò sí àwọn ọ̀rọ̀ tí ó ń tù wá nínú. Àwọn ọ̀rọ̀ yíyẹn kì í ṣe nígbà gbogbo tí ó ń rọrùn láti gbọ́ tàbí gbàgbọ́, ṣugbọn ó lè yí ayé wa pátápátá, tí ó bá ṣẹlẹ̀ pé a fún wọn ní àfiyèsí.
Ní ọgbà tuntun tí ọ̀rọ̀ mímọ́ tí Ọlọ́run fún wa ṣí, a ti rí i pé àwọn ọ̀rọ̀ tí Pastor W. F. Kumuyi sọ nígbà ọ̀rọ̀ rẹ, "Igbala Lóde Òní," ní ọ̀rọ̀ àgbà agbaye ti ìgbádùn àti ìkópa ti Ọlọ́run tí ń bẹ̀rẹ ní Òpin, ní agbára àti ìṣírí tí ó lè yí ayé ẹnikẹ́ni ká.
Pastor Kumuyi kọ́ wa nípa ìgbọ̀ngàn kìkọ tí a lè rí lóde òní láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run pẹ̀lú àwọn ìlànà wọ̀nyí:
Àwọn tí ó ti gbà ìgbàlà ni àwọn ọmọ Ọlọ́run, tí wọn sì ní àwọn ẹ̀rí àti àwọn iṣẹ́ tí ń tẹ̀lé, bíi:
Fún àwọn tí kò tíì gbà ìgbàlà, Pastor Kumuyi gbà wọn ní gbígba ìgbàlà lóde òní. Kò sí ìgbà tó gùn láti di ọmọ Ọlọ́run, àti kò sí ìṣẹ̀dá rárá tí ó lè dènà ọ́.
Jẹ́ kí àwọn ọ̀rọ̀ mímọ́ wọ̀nyí tí Ọlọ́run fún wa láti ọ̀dọ̀ ọ̀rẹ́ rẹ, Ọ̀jọ̀gbọ́n W. F. Kumuyi, di ìpilẹ̀ àgbà tí o ti kọ ẹ̀mí rẹ. Kí ó máa tọ́ ọ̀, kí ó sì mú ọ̀ wá sí ìgbàlà, ìdánilójú, àti ìdúnmú, tí o tí ń wá fún ọ̀ láàárín.