Ọlọ́gbọ̀n Ọkànú bẹ́ẹ̀ ni Bẹ́nnì Hínní, tó sì jẹ́ ọ̀jọ̀gbọ́n nínú àgbà Ẹ̀sìn Kírísitì, ẹni tó sì ti ṣe ìgbàgbọ́ àgbà yìí kápá mọ́ àwọn mílíọ̀nù ènìyàn ni gbogbo àgbáyé. Mélòó kan nínú àwọn tó jẹ́ ọ̀gbọ́n rẹ̀ ni ọ̀rọ̀ ìmúlé tí ó sábà ń ṣe, èyí tó sì ti fa ìgbàgbọ́ tó lágbára nínú ọ̀pọ̀ ènìyàn, títí kan àwọn tó ń ní ààrẹ̀ àrùn. Ọ̀rọ̀ ìmúlé rẹ̀ kò kọ́jú fún àkànṣe, nítorí pé ó gbàgbọ́ fún ọ̀rọ̀ náà tó wà nínú Bíbélì pé àwọn tí ń gbàgbọ́ yóò rí ìgbàlà.
Ìgbàgbọ́ Hínní nípa èrí àgbà yìí ni ó darí ètò tó ń ṣe lọ́sọ̀ọ̀sẹ̀ (Benny Hinn Ministries), èyí tó sì ti sọ àsọtélẹ̀ ìgbàgbọ́ fún àwọn mílíọ̀nù ènìyàn lágbàáyé. Nínú àwọn ètò rẹ̀, ó sábà ń ránṣẹ́ sí Ọlọ́run láti mú ìgbàlà, ìwòsàn àti ìsinsìn wá fún àwọn tó ń gbàgbọ́. Ó padà ránṣẹ́ sí àwọn Alágbà tí ó ń gbàgbọ́ fún àwọn ète ìmúlé àti ìrànwọ́ ètò rẹ̀.
Ọ̀pọ̀ ènìyàn tí ó ti gbàgbọ́ nínú àgbà àti ìwòsàn ti Hínní ti sọ àkọsílẹ̀ ètò rẹ̀ nípa bí wọ́n ṣe ti rí ìgbàlà, ìwòsàn àti ìrànlọ́wọ́ nínú àgbà wọn. Àwọn àkọsílẹ̀ yìí jẹ́ èrí tí ó lágbára fún ipa tí Hínní ti kọ́ nínú gbígbẹ̀kẹ̀lé àgbà àti ìgbàgbọ́ àwọn tó ń rí ìgbàlà.
Pẹ̀lú gbogbo ọ̀rọ̀ rere tí ó ti ṣe, Hínní kò gbàgbé àwọn ìdààmú tó ti ṣẹ̀lẹ̀ nínú ìgbésẹ̀ àgbà rẹ̀. Nínú ìgbà kan, ó ti jẹ́ àríyànjiyàn tó gbàgúdù tí ó sì fa ìgbéyọ̀rí tó ṣe kókó ju, nínú ọ̀pọ̀ àjọ tó jẹ́ òun tó dá sílẹ̀. Ńṣe ni àwọn ènìyàn kan ti ṣe ìgbéyọ̀rí sí àwọn ọ̀rọ̀ ìgbàgbọ́ rẹ̀, nígbà tí àwọn míràn sì ti gbẹ́kẹ́lé àwọn àsọtélẹ̀ tó ṣe, nígbà tí kò sí ìmúṣẹ̀ sí wọn.
Èyí kì í yọrí sí Bíbélì, nítorí pé Bíbélì kò tíì rí ìgbàgbọ́ tí kò ní àdààmú, àní Bíbélì kò sì ti ka ọ̀rọ̀ ìmúlé náà sí ohun tó jẹ́ ìdánilójú, nítorí náà, a gbọ́dọ̀ gbà àwọn ìdààmú tí ó le wáyé yìí gbọ́. Ìgbàgbọ́ Kírísitì kì í ṣe ìlànà ẹ̀dá-ẹ̀dá tí kò ní àdààmú, àní kódà àwọn ọkànú tí ó dára jùlọ, tí ó sì jẹ́ ọ̀gbọ́n jùlọ, tí yóò sì ti rí àwọn ìṣẹ́ àgbà tí ó lágbára jùlọ, lè ṣẹ̀lẹ̀ nínú àwọn àdààmú.
Bẹ́nnì Hínní jẹ́ ọ̀gbọ́n ẹ̀dá-ẹ̀dá tí Ọlọ́run ti yàn láti mú ìgbàgbọ́ àgbà, ìrètí àti ìwòsàn sí àgbáyé. Àwọn ìgbàgbọ́ àti àwọn ọ̀rọ̀ ìmúlé rẹ̀ ti fa ìgbàgbọ́ àáyá tó lágbára nínú ọ̀pọ̀ ènìyàn, àní Nígbà tí ó bá ti wà nínú ibi tí kò tó ọgọ́rùn-ún àwọn ènìyàn, tí ó sì ní ọrùn ọ̀gbọ̀n-ún, ó sì ní gbogbo ọ̀rọ̀ ìmúlé rẹ̀ tó ṣe, ó jẹ́ àgbà tí ó le mú àwọn ìgbàgbọ́ àgbà ṣẹ, tí yóò sì mú agbára Ọlọ́run lórí gbogbo ìgbẹ̀sí ayé wa.
Pẹ̀lú gbogbo ọ̀rọ̀ rere tí ó ti ṣe, a kò gbọ́dọ̀ gbàgbé àwọn ìdààmú tó ti ṣẹ̀lẹ̀ nínú ìgbésẹ̀ àgbà rẹ̀. Ńṣe ni àwọn ènìyàn kan ti ṣe ìgbéyọ̀rí sí àwọn ọ̀rọ̀ ìgbàgbọ́ rẹ̀, nígbà tí àwọn míràn sì ti gbẹ́kẹ́lé àwọn àsọtélẹ̀ tó ṣe, nígbà tí kò sí ìmúṣẹ̀ sí wọn. Ṣùgbọ́n, àní bí ó ti wù kí ó rí, ìrànlọ́wọ́ àgbà àti ìrànlọ́wọ́ ètò tí Hínní ti ṣe yẹ ká gbọ̀ye.
Àwọn ọ̀gbọ́n ẹ̀dá-ẹ̀dá tí Ọlọ́run ti yàn láti mú ìgbàgbọ́ àgbà, ìrètí àti ìwòsàn sí àgbáyé jẹ́ ẹni tí ó yẹ fún ìyìn àti ọ̀pẹ́. Bí ó ti wù kí ó rí, a gbọ́dọ̀ mọ̀ pé gbogbo ẹ̀dá àgbà kò yẹ, tí àwọn ọ̀gbọ́n ẹ̀dá-ẹ̀dá náà kò gbọ́dọ̀ jẹ́ àgbà ẹ̀dá-ẹ̀dá gbogbo ìgbà. Àfi pé tí àwa yóò sì tọ̀ wọ́n mọ̀ nìkan ṣoṣo, àwọn ọ̀gbọ́n ẹ̀dá-ẹ̀dá tí Ọlọ́run ti yàn láti mú ìgbàgbọ́ àgbà, ìrètí àti ìwòsàn sí àgbáyé ni àwọn tí Ọlọ́run ti yàn, tí a sì gbọ́dọ̀ gbàgbọ́ àwọn ọ̀rọ̀ wọn tí a sì gbọ́dọ̀ fara wé àpẹẹrẹ wọn.