Barcelona ti lu Monaco lo




Awọn ọ̀rẹ́ mi, èmi kò lè gbàgbé ọ̀rọ̀ ọ̀tún mi, ti àwọn àgbà bá kɔ̀wé, àwọn ọ̀mọdé a kà, bí èmi tó kàwé ti àwọn ̀gbẹ́ni mi lówó, èmi kò gbàgbé àgbà mi kankan. Èmi yóò fi ọ̀rọ̀ mi tó dá, gbé àgbà mi kan yọ fún yín. Èmi yóò kɔ̀wé tó máa dá yín lójú nípa bí àwọn ẹgbẹ́ ọ̀gbọ́nù kan bá pátakọ̀ ẹ̀gbẹ́ ọ̀gbọ́nù mìíràn.

Àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì yìí, ọ̀kan wọn jẹ́ ẹgbẹ́ ti ilẹ̀ Spain tí wọ́n ń pè ní Barcelona, ẹ̀gbẹ́ kejì sì jẹ́ ti ilẹ̀ France tí wọ́n ń pè ní Monaco. Ọ̀rọ̀ náà báyìí wáyé, nígbà ti àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì bá pàdé ara wọn, gbogbo ọ̀rọ̀ tó kù, kò ṣìsí ju "ìjà gbọ̀ngbọ̀n" lọ. Ẹgbẹ́ méjèèjì náà ṣe àgbéká, tí wọ́n sì ṣàgbà, gbogbo ènìyàn tí ó bá wà níbẹ̀ rí i pé, ìjà yóò gbóná gan-an ní ọ̀la.

Nígbà ìbẹ̀rẹ̀ ìjà náà, ẹgbẹ́ Monaco ló kọ́kọ́ gbá bọ̀ọ̀lù, ṣùgbọ́n gbogbo ìgbésẹ̀ wọn, àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Barcelona gbẹ́ wọn mọ́, kò jẹ́ kí wọ́n fi bọ̀ọ̀lù náà ṣe àgbà, ṣùgbọ́n tí ẹgbẹ́ Barcelona bá gbá bọ̀ọ̀lù, gbogbo ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Monaco náà, gbẹ́ wọn mọ́, kò jẹ́ kí wọ́n fi bọ̀ọ̀lù náà ṣe àgbà. Èyí fi hàn pé, àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì bú Gbɔ̀n gan-an.

Nígbà tó di ìgbà tí èní tó ń pa àgbà ṣe àfi, bọ̀ọ̀lù náà wa sí ọ̀dọ̀ ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Barcelona kan tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Lionel Messi, ẹni yìí náà kò kùnà ní ọ̀rọ̀ ìgbàgbọ̀ ẹlẹ́sìn rẹ̀, ó jẹ́ akoni, ó sì jẹ́ ọ̀gbọ́nù tó ń ṣe àgbà àti ṣíṣe bọ̀ọ̀lù jà. Ó gba bọ̀ọ̀lù náà, ó gbẹ́ àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Monaco mọ́, ó sì ṣe àgbà tí ò sì tún dá wọn dúró, gbogbo ènìyàn tó wà níbẹ̀ ti bèèrè láti inú wọn, "Ṣé Messi yìí ọ̀rọ̀ náà ni?"

Àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Monaco náà kò fẹ́ kí ẹgbẹ́ wọn pàdánù, tí wọn sì kọ́kọ́ padà sí ìgbàgbọ̀ ti àwọn ológbọ̀n ni, tí wọn yá gbé Messi mọ́, ó sì ṣe bíi pé wọ́n fẹ́ fi bọ̀ọ̀lù náà lọ síbẹ̀, àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Barcelona náà bá dé, tí wọn ṣe bíi pé àwọn tí kò gbà ọ̀rọ̀ tí àwọn ògbón gbà ni, tí wọn bẹ̀rẹ̀ sí í gbẹ́ gbogbo ọ̀gbọ́nù Monaco mọ́.

Nígbà tó di ìgbà tí èní tó ń pa àgbà ṣe àfi kejì, bọ̀ọ̀lù náà wá sí ọ̀dọ̀ ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Monaco kan tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Kylian Mbappe, ẹni yìí náà kò kùnà ní ọ̀rọ̀ ìgbàgbọ̀ ẹlẹ́sìn rẹ̀, ó jẹ́ ọ̀gbọ́nù tó ń ṣe àgbà tí ò sì dá ẹni tó bá ń gbá a dúró, ó gbà bọ̀ọ̀lù náà, ó gbẹ́ àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Barcelona méjì, tí ó sì ṣe àgbà tí ò tún dá wọn dúró, gbogbo ènìyàn tó wà níbẹ̀ ti bèèrè láti inú wọn, "Ṣé Mbappe yìí ọ̀rọ̀ náà ni?"

Àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Barcelona náà kò fẹ́ kí ẹgbẹ́ wọn pàdánù, tí wọn sì kọ́kọ́ padà sí ìgbàgbọ̀ ti àwọn ológbọ̀n ni, tí wọn yá gbé Mbappe mọ́, ó sì ṣe bíi pé wọ́n fẹ́ fi bọ̀ọ̀lù náà lọ síbẹ̀, àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Monaco náà bá dé, tí wọn ṣe bíi pé àwọn tí kò gbà ọ̀rọ̀ tí àwọn ògbón gbà ni, tí wọn bẹ̀rẹ̀ sí í gbẹ́ gbogbo ọ̀gbọ́nù Barcelona mọ́.

Bí wọn bá ti ń bá ara wọn jà, wọn fi bọ̀ọ̀lù náà ṣe pẹ̀lú díẹ̀, nígbà tó yá, díẹ̀ kan nínú ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Monaco náà, bọ̀ óòlù náà bọ́, tí wọ́n sì fi í ṣe àgbà, gbogbo ènìyàn tó wà níbẹ̀ bẹ̀rẹ̀ sí í kọ́rin, "Ìjà ti pari, ẹgbẹ́ Barcelona tí gba ẹgbẹ́ Monaco lójú".

Àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ Monaco náà kò yá látigbà náà, wọn fi ọ̀rọ̀ ìgbàgbọ̀ tí ológbọ̀n kọ́ wọn sílẹ̀, wọn kógbó bó ti tó, wọn sì bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe àgbà, wọn sì gbé gbogbo ọ̀gbọ́nù Barcelona mọ́, tí wọ́n fi bọ̀ọ̀lù náà gbá wọn lójú.

Lákòókò yẹn, gbogbo ènìyàn tó wà níbẹ̀ bẹ̀rẹ̀ sí í kọ́rin, "Ìjà ti pari, ẹgbẹ́ Monaco tí gba ẹgbẹ́ Barcelona lójú".

Gbogbo àwọn ọ̀gbọ́nù ẹgbẹ́ méjèèjì sábà má ń ṣe àgbà, wọn sì máa ń gbá bọ̀ọ̀lù lójú, wọn sì jẹ́ ọ̀gbọ́nù tó dàgbà, ṣùgbọ́n nígbà yẹn, ẹgbẹ́ Barcelona tí jẹ́ ẹgbẹ́ tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn mọ̀, gba ẹgbẹ́ Monaco, tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn kò mọ̀ lójú, èyí fi hàn pé, èyí tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn bá mọ