Awọn ọmọ Benin Shallipopi jẹ ọ̀rọ̀ tí a fún ọ̀rọ̀ ẹ̀sẹ̀ tí àwọn ẹ̀gbá ọ̀dọ́ Benin maa ń sọ̀rọ̀ tí ó sì jẹ́ tí kò gbɔ́ fún àwọn ènìyàn tí kò jẹ́ ọmọ Benin. Ọ̀rọ̀ na tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ Benin ni ó túmọ̀ sí "Ẹ gbọ́ mi." Nígbà tí a bá pè ní ọ̀rọ̀ náà, ó túmọ̀ sí pé ẹnì kàn ní ohun tó nílò fún àwọn ẹnì kòtò kan tí wọn kò gbọ́.
Nígbà tí mo wà ní ọ̀dọ́, mi mọ́ ohun tí ó jẹ́ láti má gbọ́ ẹni nígbà tí ó bá ń sọ̀rọ̀ ní ọ̀rọ̀ Shallipopi. Ìgbà kan, mo wà ní ọjà nígbà tí obìnrin kan kọ̀ mi lọ́wọ́ ní ọ̀rọ̀ náà. Ó nílò ìrànwọ́, ṣùgbọ́n èmi kò mọ̀ ohun tí ó ń gbà mí lára. Mo kán mú ọwọ́ jáde kò sókòtò mi kí n tó lọ kúrò lọ́dọ̀ rẹ̀.
Nígbà tí mo dé ilé, mo bá bàbá mi sọ̀rọ̀ nípa ohun tí ọ̀rọ̀ Shallipopi túmọ̀ sí. Ó sọ fún mi pé ọ̀rọ̀ náà jẹ́ ọ̀rọ̀ tí kò gbɔ́ fún àwọn tí kò jẹ́ ọmọ Benin, ṣùgbọ́n ó tun jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ tí a nílò láti mọ̀. Ó sọ fún mi pé àwọn ọmọ Benin tó jẹ́ ọ̀rẹ́ ká má ṣe máa gbà wọ́n nígbà tí wọ́n bá pè ní ọ̀rọ̀ náà, àníbíìkọ́, kí n má ṣe gbà ẹnikẹ́ni tí mo kò mọ̀ tí ó bá pè ní ọ̀rọ̀ náà.
Nígbà tí mo dàgbà, mo mọ́ bí ọ̀rọ̀ Shallipopi ṣe jẹ́ pàtàkì. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó lè wá àsopọ̀ láàrín àwọn ẹ̀gbá ọ̀dọ́ tí kò gbɔ́ fún ara wọn. Ó tun lè jẹ́ ọ̀rọ̀ tó lè fi hàn pé ẹnikan nílò ìrànwọ́. Nígbà tí mo bá gbọ́ ẹni tí ó ń pè ní ọ̀rọ̀ náà, mo máa ṣe gbogbo ohun tí mo bá lè ṣe láti ràn wọn lọ́wọ́.
Ọ̀rọ̀ Shallipopi jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó ṣe pàtàkì fún àwọn ọmọ Benin. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó lè wá àsopọ̀ láàrín wa, àti ọ̀rọ̀ tí ó lè fi hàn pé ẹnikan nílò ìrànwọ́. Jẹ́ kí gbogbo wa ní ìṣọ̀rọ̀ láti gbọ́ àwọn ẹ̀gbá wa tí ó nílò àwọn ìrànlọ́wọ́ wa.