Bolivia vs Colombia: A Clash of Titans





*Bọ́lífíyà bá Colombia gborúyì, ìjà àgbà gbáá!
*

Ẹ lọ̀wọ́lọ́wọ́, àwọn ẹgbẹ́ méjèèyì wọ́nyí kò tíì máà pade ràárá. Ṣùgbọ́n, gẹ́gẹ́ bí àwọn ìlànà ti Copa América, àwọn méjèèyì yóò bá ara wọn ja ní ọ̀rẹ̀ẹ́rẹ̀ kan tí ó máa gbé ò̟rọ̀ tóbi múlẹ̀ ní ìdíje yìí.


Ẹgbẹ́ Bolívar yóò dájú wípé àwon yóò gbájúmọ̀ lórílẹ̀ èdè wọn nípasẹ̀ gbígbá àwọn ẹgbẹ́ Colombia tí ó lágbára. Èyí yóò jẹ́ àgbàgbá nlá fún ẹgbẹ́ náà, tí ṣùgbọ́n, yóò jẹ́ ìpèníjà tó ga fún Colombia tí ìgbàgbọ́ tó kún fún wọn yóò máa dá wọn lójú.


Ìdíje náà yóò waye ní Estádio Hernando Siles ní La Paz, ní àsàálẹ̀ Òkùta Andes. Ipò gíga tí ó tó 3,600 mita (11,800 ẹsẹ) lórí ìpele òkun yóò fun ẹgbẹ́ Bolivia ní àǹfàní nítorí àìsàn òkè-ìlẹ̀ tí ó lè fà fún àwọn oníṣẹ́ Colombia.


Ọ̀kan lára àwọn òníṣẹ́ pàtàkì tí yóò wà lórí pápá ní Luis Suárez fún ẹgbẹ́ Uruguay. Ọ̀rẹ́ àgbà àti ẹlẹ́gbé ẹgbẹ́ ẹgbẹ́ Colombia, James Rodríguez, yóò sì jẹ́ òníṣẹ́ pátàkì tí yóò wà lórí pápá fún ẹgbẹ́ Colombia.


Ìdíje náà yóò dájú pé ó máa gbùnyẹ́, tí yóò sì jẹ́ ìdánilẹ̀kọ̀ó tí ó kún fún àwọn ìrònú àti àgbàgbá. Irú ìdíje báyìí kò yẹ fún àwọn tí kò ní ọkàn gbígbẹ́, nítorí ìrírí rẹ̀ yóò dájú wípé yóò wà ní èrò tí gbogbo ènìyàn yóò máa rántí fún ìgbà pípẹ̀.


Bóyá o jẹ́ ẹlẹ́sìn ẹgbẹ́ Bolívar tàbí jẹ́ ẹlẹ́sìn ẹgbẹ́ Colombia, dájú, ó dájú, Ìdíje Copa America yìí yóò jẹ́ ìrírí tí kò gbàgbé. Nítorí náà, sa gbéjú ọkàn rẹ̀ sí ìrìn àjọ yìí, tí a ó sì ríra nínú rẹ̀!


*


Èyí ni àkọsílẹ̀ àkọsílẹ̀ kan tí ó ní àwọn ìróhìn àti àwọn ìròyìn tí àwọn oníròyìn yọrí ṣí, tí kò ṣe àpẹẹrẹ̀ àwọn èrò àti èrò àwọn oníròyìn gbogbo. Bóyá o gbàgbọ́ ní àwọn èrò tí ó wà nínú àkọsílẹ̀ yìí tàbí kò gbàgbọ́, ẹ jẹ́ kí àárín wa máa gbọ́gbẹ́ ara wa bí ẹ̀dá ènìyàn àti nítorí àjọṣepọ̀ tí ó wà láàárín wa tí àárín wa gbọ́gbọ́ ní.