Brighton vs Man United: Ọ̀rọ̀ àgbà, àṣeyọrí àti àbájáde




Ní ọ̀kùnrin karùn-ún ọdún sẹ́yìn, Brighton àti Hove Albion kọ́kọ́ kọlù pátápátá pẹ̀lú Manchester United ni Premier League.

Nígbà náà, ẹgbẹ́ méjèèjì jẹ́ àwọn ọ̀rẹ́ tuntun ní àgbá ibùgbé àgbà, ṣùgbọ́n èyí kò fa ẹ̀dọ̀fún kankan láàrín wọn lórí pápá. Brighton ṣàgbà Man United fún ọ̀rọ̀ àgbà kan tó pọ̀ sí ẹ̀gbàá dín mẹ́rin ní Old Trafford, tí ẹgbẹ́ àgbà náà ṣàgbà wọn fún ọ̀rọ̀ àgbà mẹ́rin ní ìgbà tókàn sí ìgbà̀ kejì ní Amex.

Kí ni ireti fún ọ̀rọ̀ àgbà ẹgbẹ́ méjèèjì nígbà tí wọn bá pade léyìn ẹ̀gbọ́n 18 ọdún?

Brighton

Brighton ti ṣètò ìyájú tó dára ní àkókò náà, ṣíṣe ọ̀rọ̀ àgbà ẹgbẹ́ẹgbẹ̀rún méjìdínlógún nínú àwọn ìgbà 10 tó kọ́kọ́ ní Premier League.

Wọn tún ti fìdí rere múlẹ̀ nílẹ̀ ilé, tí wọn gba ọ̀rọ̀ àgbà díẹ̀ jù Liverpool àti Chelsea lọ nínú àwọn ìgbà ilé wọn 10 tó kọ́kọ́.

Ìdílé Graham Potter jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn ẹgbẹ́ tó ńgbàgbé ju lọ ní Premier League, tí àwọn ẹgbẹ́ 12 tó gbà ọ̀rọ̀ àgbà ju wọn lọ nínú àwọn ìgbà 10 tó kọ́kọ́.

Man United

Man United kò tíì rí ọ̀nà tí wọn yóò gbà wá sí ọ̀rọ̀ àgbà tó gọ́bẹ́ ní àkókò yìí.

Wọ́n gbà ọ̀rọ̀ àgbà fún ọ̀kan nínú àwọn ìgbà 12 tó kọ́kọ́ nínú Premier League, tí wọ́n jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó kẹ́yìn pẹ̀lú Chelsea àti Leeds kàn nísìí.

Wọ́n tún kùnà láti gba ọ̀rọ̀ àgbà nígbà tí wọn bá lọ sí ìgbà ilé ẹgbẹ́ àgbà, nígbà tí wọn bá ṣáko sọ̀rọ̀ lórí ìṣọ̀rò wọn pẹ̀lú Aston Villa àti Everton.

Àbájáde

Tí Brighton bá tẹ̀síwájú láti ṣe ní ìpele tí wọ́n ti ń ṣe nísinsìnyí, wọ́n niṣe láti ṣe ìṣòrò fún Man United.

Ṣùgbọ́n, Man United ní ẹ̀tọ́, àti pé wọ́n ní àwọn ẹrọ orin tó lè yọ wọn kúrò nínú ìṣòrò wọn ní kété tí wọn bá bẹ̀rẹ̀ sí ṣe.

Mo rò pé ìgbà yí yóò jẹ́ ìgbà díẹ̀ tí ó nira fún Man United, ṣùgbọ́n mo rò pé wọ́n yóò rí ọ̀nà láti gba ọrò àgbà mọ́kànlá.