Chelsea vs Ipswich




Ali kù a fi orí ìwòyí ìjà ìje? Chelsea àti Ipswich wón ni àwọn ẹgbẹ́ ìje-bọ́ọ̀lù-àfẹsẹ̀gbá tí o gbẹ́ lọ́lọ́yún àgbá bọ́ọ̀lù-àfẹsẹ̀gbá ètò Ègbádò Gẹ̀ẹ́sì.


Àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì tí ó gbénú ṣígbọ́n ìgbà-gbogbo, tí wọ́n ní ìtàn ìṣegun àgbà, nínú èyí tí Chelsea gba League gbajúgbajà (UEFA champions League) ni ọdún 2023, nígbà tí Ipswich gba FA Cup ní ọdún 1978.


Ní gbogbo ìgbà, àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì ti bá ara wọn jà lóun mẹ́fà ẹ̀yọ, nígbà tí Chelsea gba ọ̀kan, Ipswich kọ́ ọ̀kan, tí wọ́n sọ̀ padà ní mẹ́ta.

Chelsea lọ́pọ̀ ìje gan-an tó ṣẹ́, ó gba ìjà pẹ̀lú Ipswich nígbà tí wọ́n bá ara wọn jà ní Stamford Bridge ní 2024, ní ibi tí Timo Werner gba góólù márùn, ó sì fi ìṣẹ́ rẹ̀ hàn nígbà tì ó ṣe ọwọ́ àfẹ́rí kan.

Àmó, Ipswich kò ní fún wọn ní gbogbo ọ̀nà rọ̀rọ̀ nígbà tí ọ̀rọ̀ bá dọ́ láti bá wọn jà ní Portman Road, tí wọ́n ti ṣọpọ̀ ẹrù tí ó gbẹ̀bọ̀ láti ṣẹ́gun àwọn ọ̀rẹ́ wọn nígbà tí wọ́n bá ara wọn jà láti ẹ̀gbẹ́ ìjọba ní ọdún 2023.

Ìjà tí ó nbọ̀ náà ni ó jẹ́ ìlúmọ̀ọ́kà, tí o sì yẹ kígba létí nínú tí ẹgbẹ́ kọ̀ọ̀kan ní ìfẹ́ láti fihàn wípé ọ̀rẹ́ rẹ̀ kò tóbi ju ara rẹ̀ lọ, ó sì ṣedéhìn tí ó fúnni ní ìdẹ́gbà, èyí tí ó ní àǹfàní fún àwọn onígbọ̀jọ, ìdí nìyí tí Chelsea fi nílò láti wá àṣíṣe tó ṣẹlẹ̀ kéré jù kíkọ́ níbi ìjà náà.