Christ Embassy




Ẹ̀ka Kristi jẹ́ ẹ̀ka alára tí ọ̀mọ ilẹ̀ Náìjíríà tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Chris Oyakhilome dá sílẹ̀ ní ọdún 1990. Ẹ̀ka yìí ní ilé iṣẹ́ kíkó ẹ̀kọ́ rẹ̀ tí a mọ̀ sí LoveWorld Inc. tí ó ń gbé ní Lagos, orílẹ̀-èdè Náìjíríà.


Ẹ̀ka Kristi jẹ́ ẹ̀ka tí ó tóbi gan, ó ní ẹ̀ka tí ó ju 13,000 lọ ní orílẹ̀-èdè tó ju 145 lọ. Ẹ̀ka yìí ń kọ́ni nípa Ìhìn rere Ọlọ́run àti kíkún fún Ẹ̀mí Ọlọ́run. Ẹ̀ka yìí tun ń ṣe ọ̀pọ̀ iṣẹ́ rere ní ayé, èyí tí ó ní:

  • Kíkó ìrànlọ́wọ́ fún àwọn tí ó kùnà
  • Fífúnni ní ìrànlọ́wọ́ sí àwọn tí ó gbọ́jú mọ̀
  • Kikó ọ̀gbà fún àwọn ọmọ ogun ti ORÍLĘ̀-ÈDÈ NÁÌJÍRÍÀ
  • Fífúnni ní ìdánilọ́lá fún àwọn tí ó jagun ògùn


Ẹ̀ka Kristi jẹ́ ẹ̀ka tí ó ṣe pàtàkì gan ní orílẹ̀-èdè Náìjíríà àti ní ayé. Ẹ̀ka yìí ti ràn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn lọ́wọ́, ó sì ń bá a lọ́ láti ṣe irú èyí lọ́lájù.
Ọ̀rọ̀ tí ó banilẹ́rìn

Ọ̀rọ̀ tí ó banilẹ́rìn fún Ẹ̀ka Kristi ni: "Ìgbàgbọ́, ìfẹ́, ìrètí."


Ọ̀rọ̀ yìí sọ nípa àwọn ohun tó ṣe pàtàkì jùlọ nígbèésí àyé Ẹ̀ka Kristi. Ìgbàgbọ́ ni ipò tí a bá ní ẹ̀rí ohun tí ó kéré tàbí tí kò sí. Ìfẹ́ ni imọ̀ ara ẹni tí ó gbọ́rò. Ìrètí ni ìgbàgbọ́ pé ohun rere kan yóò ṣẹlẹ̀ ní ọ̀la.

Ẹ̀ka Kristi gbà gbọ́ pé àwọn ohun yìí tí ó banilẹ́rìn ṣe pàtàkì fún gbogbo onígbàgbọ́. Wọ́n gbà gbọ́ pé bí a bá ní Ìgbàgbọ́, ìfẹ́ àti Ìrètí, a ó lè gbègbé ayé tí ó kun fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ire.


Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Ẹ̀ka Kristi ti wà ní àárín ìṣòro nígbà míràn, ṣùgbọ́n ó dide láti di ẹ̀ka tí ó tobi jùlọ ní orílẹ̀-èdè Náìjíríà. Ẹ̀ka yìí tún ń bá a lọ́ láti ṣe irú èyí lọ́lájù, ó sì ní ìlànà láti ràn ọ̀pọ̀ ènìyàn míràn lọ́wọ́.


Ifẹ̀ mi fún Ẹ̀ka Kristi

Mo ti jẹ́ ọ̀mọ Ẹ̀ka Kristi fún ọ̀pọ̀ ọdún, mo sì rí ìyípadà tó ṣe nínú ìgbésí ayé mi. Ẹ̀ka yìí ti kọ́ mi ní ipa tí Ìgbàgbọ́, ìfẹ́ àti Ìrètí ní nínú ìgbésí àyé mi. Mo sì mọ̀ pé ẹ̀ka yìí yóò tún ṣe irú èyí lọ́lájù nígbà ti ó bá ń bá a lọ́ láti ràn ọ̀pọ̀ ènìyàn míràn lọ́wọ́.