Bawo ni o ṣe le koju òtítọ nínú eré-ìdárayá tí ó ńlá yìí? Ńṣe ni orílẹ̀-èdè Croatian àti Italy ni ó jọ́ sí ìgbà tí orílẹ̀-èdè wọn ti pin sí méjì láti inú Yugoslavia ní ọdún 1990. Nígbà tí orílẹ̀-èdè méjèèjì bá pàdé láti ṣeré eré-ìdárayá, ó sábà ma ń jẹ́ eré tí ó gbóná àti tí ó le rí. Ọ̀rọ̀ àgbà ni wọ́n ní. Nítorí náà, nígbà tí Croatia àti Italy bá pàdé ní eré asọ́yé ti UEFA Nations League nígbà tí Wákàtí Àgbáyé bá ń bẹ̀, ó dájú pé ó jẹ́ eré tí ó kún fún ìgbébó àti ìdààmú.
Croatia ní ìgbàgbó láti dáàbò bo àkọlé wọn nígbà tí ó bá patapata pa orílẹ̀-èdè Italy láàárò, tí ó wọlé gólù méjì ní ọkùnrin kẹta. Ìgbà tí wọ́n fi gólù méjì kọ́lù, ó ṣẹlẹ̀ fún Luka Modrić láti fi àgbá àkọ́kọ́ tẹ́ Croatia lọ́wọ́ nígbà tí kúnkùrùnkún báyìí báyìí ti gbà bọ́ọ̀lù kan tí ó gbà látàrí ike. Ìdíyelé tí Croatia gbà kò síi ju ìgbà díẹ̀ lọ, nígbà tí Ante Rebić gbà gólù kejì nígbà tí ó gbà bọ́ọ̀lù tí ó wá lati ọ̀dọ̀ Marcelo Brozović.
Italy máa ń dájú pe ó kún fún ìgbádùn, ṣugbọn wọn kọ́ kọ́ láti dá wọn lọ́wọ́. Àwọn Croats ńlá nínú ojúṣi àti àgbá, tí wọn sì ṣe dájú pe wọn kò ṣe ṣìṣan fún àwọn ọmọ ọdọ́ Italy ṣùgbọ́n wọn kò le pa isé àgbágbá rẹ mọ́. Ní ọ̀rọ̀ tí ó tóbi, ariyanjiyan tí Croatia gbà ni ó ṣẹlẹ̀ láti jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó ṣe pàtàkì jù lọ nínú eré tí ó ṣẹ lẹ́yìn tí orílẹ̀-èdè méjì jẹ́ ajọṣepọ̀ nínú àwọn àgbá tí ó ṣe pàtàkì lórílẹ̀-èdè, bẹ́ẹ̀ náà ni orílẹ̀-èdè méjì jọ sáà lati ṣe ìdárayá àjàkálẹ̀. Ọ̀rọ̀ rere tí Croatia ńlà sí nínú eré náà fihàn irú àṣeyọrí tí wọn ti ṣe láti ìgbà tí wọn ti kó àgbá kẹta nínú eré World Cup tí ó kẹ́hin.
Nígbà tí Croatia ti fihàn ìgbádùn wọn, ó ṣe kedere pé Italy ní irúfẹ́ ọmọ ọdọ́ kan tí ó lè gbinjú àṣeyọrí tí wọn ti ṣe láti ìgbà tí wọn ti gba àgbá UEFA European Championship ní ọdún 2021. Federico Chiesa àti Gianluigi Donnarumma jẹ́ àwọn ọ̀rọ̀ tó ṣe pàtàkì fún àṣeyọrí orílẹ̀-èdè Italy ní ọdún yìí, tí wọ́n sì fi gbogbo ọ̀rọ̀ rere tí wọ́n ní sílẹ̀ nígbà tí wọ́n bá pàdé Croatia. Ṣugbọn pẹ̀lú gbogbo ọ̀rọ̀ rere wọn, ẹgbẹ́ náà kò ní agbára lati ṣáájú Croatia tí ó kún fún ìgbádùn àti ìpinnu.
Láìka ìdààmú tí ó wà nígbà eré yẹn, Croatia àti Italy ti fihàn pé wọn jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó gbóná tí ó ní ìgbádùn fún eré tí ó dára àti eré tí ó gbóná. Àṣeyọrí tí Croatia gbà yìí fihàn pé wọn jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní okun tí ó lágbára, tí Italy sì ti fihàn pé wọn ní ìgbádùn tí ó lágbára àti ọ̀rọ̀ rere tí ó yẹ kí a fi kún ọ̀nà àṣeyọrí wọn nínú ọ̀rọ̀ àgbá.