Crystal Palace vs West Ham: Awọn Ẹrọ Idẹ Nla, Awọn Ẹrọ Idẹ Nla, Ati Awọn Ọ̀rọ̀ Papo̍n




Àbọ̀ àgbá tún padà sí Selhurst Park ní ọ̀sán ọjọ́ Saturday, nígbà tí Crystal Palace tẹ̀dó àsíko ìgbà mẹ́fà sí West Ham. Àwọn ọ̀kan méjì wọ̀nyí ti jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn ìṣé fífẹ́ tí ó gbẹ́kẹ́rẹ́ jùlọ ní ọdún yìí, nígbà tí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Roy Hodgson gba ọ̀jà títí tí ìfẹ̀ kan tí kò lé ní àyè fún ìjìnlẹ̀ jọ̀wó láti ẹnú ọwọ́ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ David Moyes.
Lẹ́yìn ìgbà kan tí ó kọ́kọ́ fún Wimbledon, Hodgson jẹ́ olùṣàkóso ẹgbẹ́ àgbá Premier League gbogbo, títí tí ó fi kọ́kọ́ ṣe Crystal Palace ní ọdún 2017. Nínú àkókò yẹn, ó ti mú ẹgbẹ́ náà lọ sí àwọn ídíje tí ó ga jùlọ nínú ìtàn wọn, tí ó jẹ́ FA Cup ọ̀kọ̀ kan ní ọdún 2016 and sí ìpele ìkẹ́rin nínú ìdíje gbangba ẹgbẹ́ UEFA ní ọdún 2018.
Moyes, nígbà tí, ti ṣakoso ẹgbẹ́ míì tí ó ga jùlọ nínú Premier League, títí tí ó fi kọ́kọ́ ṣe West Ham ní ọdún 2019. Nígbà tí ó kọ́kọ́ ṣe ẹgbẹ́ náà, ó yọ́ wọn kúrò lókìtì ìkúnnú ṣùgbọ́n wọ́n tun padà síbẹ̀ ní ilẹ́ ìkọ́kọ́ tí ó tẹ̀lé èyí. Ní òní, wọ́n jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ tó gbẹ́kẹ́rẹ́ jùlọ nínú ìdíje.
Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ méjèèjì ní ilé-ìtura tí ó dára ní ọdún yìí, tí àwọn Eagles gba ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹgbẹ́ tó lágbára ní Selhurst Park ó sì jẹ́ gbajúmọ̀ lórí ilẹ̀ àti ní ìkọ́kọ́. Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Hammers, láti ẹgbẹ́ kan, ti jẹ́ ẹgbẹ́ tó gbẹ́kẹ́rẹ́ jùlọ nínú ilẹ̀ àgbá, tí wọ́n gba ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹgbẹ́ tí ó lágbára ní London Stadium.
Ìgbá yìí, ó jẹ́ àìnígbàgbé fún àwọn ọmọ ẹgbẹ́ méjèèjì. Àwọn Eagles fẹ́ láti mú gbológun wọn lọ síwájú títí tí àwọn ọmọ Hammers fún láti lọ síwájú nínú ìdíje yìí. Ìgbá yìí jẹ́ ìgbá tó ń gbọǹgbò nínú ọ̀rọ̀ ìjẹ́lọ́wọ́ fún àwọn ọmọ ẹgbẹ́ méjèèjì.
Ẹgbẹ́ tó ni àgbà
Àgbà tókù jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ń ṣàgbà jùlọ nínú ẹgbẹ́ méjèèjì. Wọ́n ní àwọn ẹrọ orin tí ó ní ìrìrí, gẹ́gẹ́bí Wilfried Zaha, Christian Benteke, àti Jordan Ayew. Wọ́n ní àwọn ẹrọ orin tí ó ń ṣàgbà jùlọ nínú ìdíje, tí wọ́n jẹ́ Mateta ati Édouard.
Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Hammers ní àgbà tí ó tóbi tí ó ní àwọn ẹrọ orin tí ó ní ìrìrí. Wọ́n ní àwọn ẹrọ orin gẹ́gẹ́bí Michail Antonio, Jarrod Bowen, àti Pablo Fornals. Wọ́n ní àgbà tí ó ń ṣàgbà púpọ̀ nínú ìdíje, tí wọn jẹ́ Antonio àti Benrahma.
Ẹgbẹ́ tó ni àbò
Àbò tókù jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó dára jùlọ láàrín àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì. Wọ́n ní àwọn ẹrọ orin tí ó ní ìrìrí, tí ó jẹ́ Tyrick Mitchell, Marc Guéhi, àti Joachim Andersen. Wọ́n ní àbò tí ó dára jùlọ nínú ìdíje, tí wọ́n jẹ́ Guehi àti Andersen.
Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Hammers ní àbò tí ó ní ìrìrí. Wọ́n ní àwọn ẹrọ orin gẹ́gẹ́bí Aaron Creswell, Kurt Zouma, àti Angelo Ogbonna. Wọ́n ní àbò tí ó dára jùlọ nínú ìdíje, tí wọn jẹ́ Zouma ati Ogbonna.
Awọn ọ̀rọ̀ papo♌n
Crystal Palace àti West Ham jẹ́ àwọn ẹgbẹ́ tó lágbára tí wọ́n ní àgbà àti àbò tí ó dára. Ìgbá yìí, ó jẹ́ àìnígbàgbé fún àwọn ọmọ ẹgbẹ́ méjèèjì. Àwọn Eagles fẹ́ láti mú gbológun wọn lọ síwájú títí tí àwọn ọmọ Hammers fún láti lọ síwájú nínú ìdíje yìí. Ìgbá yìí jẹ́ ìgbá tó ń gbọǹgbò nínú ọ̀rọ̀ ìjẹ́lọ́wọ́ fún àwọn ọmọ ẹgbẹ́ méjèèjì.