Cunha




Àgbà ọmọ ọdún mẹ́tàdínlógún, Cunha, jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà kan lára àwọn tí wọ́n kọ́kọ́ ṣàgbà, tí wọ́n sì kọ́ ọ̀rọ̀ Gẹ̀ẹ́sì nígbà tí wọ́n wà ní ilú Paran, Ìpínlẹ̀ Bùràsílí. Lẹ́yìn tí ó kéré olúkúlùkù, ó bẹ̀rẹ̀ sí ní ṣeré bọ́ọ̀lù, ó sì ṣàgbà fún àwọn ẹgbẹ́ ilú rẹ̀, nínú wọn ni club kan tí àkọ́lé rẹ̀ ń jẹ́ "Botafogo".

Nígbà tí ó tó ọmọ ọdún mẹ́rìnlá, ó bẹ̀rẹ̀ sí ní gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ tí ó ń jẹ́ "Grêmio" ní ìlú Porto Alegre. Níbẹ̀ ni ó fi bẹ̀rẹ̀ sí ní gba àwọn àmì-ẹ̀yẹ̀, pẹ̀lú àmi-ẹ̀yẹ̀ "Copa do Brasil" ní ọdún 2016.

Nígbà tí ó tó ọmọ ọdún mẹ́tàdínlógún, Cunha kúrò ní ẹgbẹ́ "Grêmio" ó sì lọ sí ẹgbẹ́ "Hertha Berlin" tí ó wà ní ìlú Gẹ́́máànì. Níbẹ̀ ni ó fi bẹ̀rẹ̀ sí ní gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ "Hertha Berlin" ní ìdíje Bundesliga.

Ní ọdún 2020, Cunha kúrò ní ẹgbẹ́ "Hertha Berlin" ó sì lọ sí ẹgbẹ́ "Atlético Madrid" tí ó wà ní ìlú Sípánì. Níbẹ̀ ni ó fi bẹ̀rẹ̀ sí ní gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ "Atlético Madrid" ní ìdíje La Liga.

Cunha kò tíì gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ tí ó ń jẹ́ "Brazil" ṣùgbọ́n ó tíì gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ tí ó ń jẹ́ "Brazil U-20".

Cunha jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà kan tí ó fara jọ̀mọ̀ sí Brazil pẹ̀lú àwọn àgbà ọmọ rẹ̀ ṣùgbọ́n ó kò lóríṣiríṣi nipa èdè èyí tí ó le sọ, nítorí ó lè sọ Gẹ̀ẹ́sì, Gẹ̀ẹ́sì Pọ́tùgí, tí ó sì tún lè sọ èdè Brazil Pọ́tùgí.

Ìgbésí ayé àti Ìṣẹ́ rẹ̀

Cunha tíì kɔ́ ọ̀rọ̀ Gẹ̀ẹ́sì àti Gẹ̀ẹ́sì Pọ́tùgí tí ó sì tún gbójú fún èdè Brazil Pọ́tùgí. Ó jẹ́ ẹnìkan tí ó fẹ́ràn ohun tí ó ń ṣe. Ó kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ sí ní ṣeré bọ́ọ̀lù nígbà tí ó wà ní ilú Paran, Ìpínlẹ̀ Bùràsílí. Ó bẹ̀rẹ̀ sí ní ṣeré bọ́ọ̀lù fún àwọn ẹgbẹ́ ilú rẹ̀, nínú wọn ni club kan tí àkọ́lé rẹ̀ ń jẹ́ "Botafogo".

Nígbà tí ó tó ọmọ ọdún mẹ́rìnlá, ó bẹ̀rẹ̀ sí ní gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ tí ó ń jẹ́ "Grêmio" ní ìlú Porto Alegre. Níbẹ̀ ni ó fi bẹ̀rẹ̀ sí ní gba àwọn àmì-ẹ̀yẹ̀, pẹ̀lú àmi-ẹ̀yẹ̀ "Copa do Brasil" ní ọdún 2016.

Nígbà tí ó tó ọmọ ọdún mẹ́tàdínlógún, Cunha kúrò ní ẹgbẹ́ "Grêmio" ó sì lọ sí ẹgbẹ́ "Hertha Berlin" tí ó wà ní ìlú Gẹ́́máànì. Níbẹ̀ ni ó fi bẹ̀rẹ̀ sí ní gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ "Hertha Berlin" ní ìdíje Bundesliga.

Ní ọdún 2020, Cunha kúrò ní ẹgbẹ́ "Hertha Berlin" ó sì lọ sí ẹgbẹ́ "Atlético Madrid" tí ó wà ní ìlú Sípánì. Níbẹ̀ ni ó fi bẹ̀rẹ̀ sí ní gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ "Atlético Madrid" ní ìdíje La Liga.

Cunha kò tíì gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ tí ó ń jẹ́ "Brazil" ṣùgbọ́n ó tíì gbé igbá bọ́ọ̀lù fún ẹgbẹ́ tí ó ń jẹ́ "Brazil U-20".

Cunha kò lóríṣiríṣi nipa èdè èyí tí ó le sọ, nítorí ó lè sọ Gẹ̀ẹ́sì, Gẹ̀ẹ́sì Pọ́tùgí, tí ó sì tún lè sọ èdè Brazil Pọ́tùgí.

Ìmúdàgba àti Ìjọsìn Rẹ̀

Cunha jẹ́ ẹnìkan tí ó rí dara, ó sì tún ti gbé àwọn àmì-ẹ̀yẹ̀ púpọ̀. Ó gbà àmì-ẹ̀yẹ̀ "Copa do Brasil" ní ọdún 2016 pẹ̀lú ẹgbẹ́ "Grêmio". Ó sì gbà àmì-ẹ̀yẹ̀ "La Liga" ní ọdún 2021 pẹ̀lú ẹgbẹ́ "Atlético Madrid".

Cunha jẹ́ ẹnìkan tí ó jẹ́ ọ̀rẹ̀ tòótọ́, ó sì jẹ́ ẹnìkan tí ó ṣọ̀fọ̀. Ó ní àwọn ọ̀rẹ̀ púpọ̀, ó sì jẹ́ ẹnìkan tí ó fẹ́ràn láti bá àwọn ẹlòmíràn ṣe ìdálẹ́. Ó jẹ́ ẹnìkan tí ó ní ọ̀rọ̀ rere, ó sì jẹ́ ẹnìkan tí ó fẹ́ràn láti ṣàgbà.

Ìgbàtí Ó Pẹ́

Ìgbà tí Cunha kò bá ń ṣeré bọ́ọ̀lù, ó máa ń gbàdúrà láti rí ọ̀rọ̀ rere, ó sì máa ń kọ́kọ́ tí ó kọ́kọ́ rí. Ó jẹ́ ẹnìkan tí ó ní ìmọ́ púpọ̀, ó sì jẹ́ ẹnìkan tí ó gbàgbọ́ nínú ọ̀rọ̀ Ọlọ́run.

Cunha jẹ́ ẹnìkan tí ó ní ìfẹ̀ ọ̀rọ̀ rere, tí ó sì ní ìfẹ́ àwọn ènìyàn. Ó jẹ́ ẹnìkan tí ó