Ǹkan ti gbogbo ènìyàn ń gbàdúrà fún ni pé ọ̀rọ̀ àgbà àti ọ̀rọ̀ ọ̀dọ́ má à pò̟, bíbẹ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ yìí tun ń sọ̀rọ̀ nípa ọ̀rọ̀ àgbà àti ọ̀dọ́, ṣugbọ́n a kò mọ̀ pé ọ̀rọ̀ àgbà náà ni ọ̀rọ̀ ọ̀dọ́ ni o.
Ìwé náà kà pé ọ̀rọ̀ àgbà àti ọ̀dọ́ bá a bá pọ̀, wọ́n lè fi tíì ṣe àṣeyọrí nínú ayé nítorí pé ọ̀rọ̀ àgbà yóò fi ìrírì àti ìmọ̀ rẹ̀ ṣe ìrànlọ́wọ̀ fún ọ̀dọ́ nígbà tí ọ̀rọ̀ ọ̀dọ́ náà yóò fi ìmọ̀ àtẹ́lẹ̀ rẹ̀ ṣe ìrànlọ́wọ̀ fún ọ̀rọ̀ àgbà yẹn, èyí sì yóò jẹ́ kí wọ́n lè ṣàṣeyọrí nínú ayé.
Ìwé yìí tun kọ̀wé pé kò sí ènìyàn tí kò lè ṣàṣeyọrí nínú ayé, ọ̀rọ̀ àgbà àti ọ̀dọ́ kò yàtọ̀, gbogbo ènìyàn ni Ọlọ́run dá, ó sì fún gbogbo ènìyàn ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfàní àti ọ̀nà tí wọ́n lè gbà ṣàṣeyọrí nínú ayé.
Ìwé náà kò dá kàwé kọ́, ṣugbón ó kọ̀wé pé kí gbogbo ènìyàn máa kọ́wé, ó sì gbà wọ́n nímọ̀ràn pé kí wọ́n máa gbìyànjú gbogbo àkókò láti fi àǹfàní àti ọ̀nà tí Ọlọ́run fún wọn tíì ṣe àṣeyọrí nínú ayé.
Ìwé náà tún sọ̀rọ̀ nípa àgbà àti ọ̀dọ́, ó sì sọ̀rọ̀ nípa àǹfàní àti àgbàlámù tí wọ́n ní, ó sì gbà gbogbo ènìyàn nímọ̀ràn pé kí wọ́n máa fi àǹfàní tí wọ́n ní ṣe àṣeyọrí nínú ayé.
Ìwé náà kọ́ wá pé kí gbogbo ènìyàn máa fi ọ̀nà tí Ọlọ́run fún wọn ṣe àṣeyọrí nínú ayé, kí wọ́n máa fi ìrírì àti ìmọ̀ wọn ṣe ìrànlọ́wọ̀ fún ara wọn, kí wọ́n máa fi ìmọ̀ àtẹ́lẹ̀ wọn ṣe ìrànlọ́wọ̀ fún ara wọn, kí wọ́n máa fi àǹfàní tí wọ́n ní ṣe àṣeyọrí nínú ayé, kí wọ́n máa fi ọ̀nà tí Ọlọ́run fún wọn ṣe àṣeyọrí nínú ayé.