Dani Olmo: Òṣù Àkókò Rẹ Ní RB Leipzig




Nígbà tí Dani Olmo kọ́kọ́ wọ́ RB Leipzig ní ọdún 2020, ó kún fún ìgbàgbọ́ pé kò ní jẹ́ pé àkókò àtijọ́ ti kọ́kọ́ àti èrè ìgbàlódetachẹ́ tó ṣẹ́gun tó ṣe ní Dinamo Zagreb ni àtúbọ̀tán tó tóbi jùlọ fún un. Òun sì ti fi hàn nìṣe, nitori ó ti di ọ̀kan nínú àwọn òṣere tó dáa jùlọ ní Bundesliga láti gbà àkókò yẹn wọ́.

  • Àgbà rẹ: Olmo jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Spain tó bí ní Zagreb, Croatia, ní ọdún 1998. Ó kọ́ ẹ̀kọ́ rẹ́ ní òkèèrè ní La Masia tókìkí tó jẹ́ akádẹ́mì ẹ̀kọ́ fún ọ̀dọ́mọdé ti Barcelona, ​​​​tí ó wá dara pọ̀ mọ́ Dinamo Zagreb ní ọdún 2014.
  • Ìṣẹ́ rẹ̀ ní RB Leipzig: Leipzig ìrawọ̀ di irúfẹ́ tán fún Olmo nígbà tí wọ́n mú un lọ́wọ́ Dinamo Zagreb ní ọdún 2020. Nígbà yẹn, ó ti rí irúfẹ́ tán gẹ́gẹ́ bí òṣere adojútó tó ní ìlànà tí ó lágbára, èrè tó ṣẹ́gun, àti ìyọrísí tó dára. Òun ti kọ́jọ̀pọ̀ ìgbà fún Leipzig, tí ó ti ṣe àwọn èrè tó ṣẹ́gun pàtàkì, títí kan àwọn ìgbà díẹ̀ ní UEFA Champions League.
  • Àgbà yíyọ: Bí ọdún tí ó ti kọ́kọ́ wọ́ Leipzig bá ti ń kọjá lọ, Olmo ti máa gbádùn ìgbà yíyọ tó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà. Ó ti ṣàgbà fún orílẹ̀-èdè Spain ní ìyí tó gbajúmọ̀, tí ó sì ti rí irúfẹ́ tán gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan nínú àwọn òṣere ọ̀dọ́ tó dáa jùlọ ní agbáyé.
  • Àwọn ìgbẹ́kẹ̀lé fún àtijọ́: Ní ọjọ́ iwájú, àwọn ìgbẹ́kẹ̀lé fún Olmo giga. Ó ní gbogbo àwọn ohun ìní láti di ọ̀kan pàtàkì nínú àwọn òṣere tó dáa jùlọ ní agbáyé, tí ó sì ní èrè ìgbàlódetachẹ́ tó ṣẹ́gun tó lágbára tó lè ràn àwọn ẹgbẹ́ rẹ̀ lọ́wọ́ láti ṣẹ́gun díẹ̀ síi nínú àwọn ọdún tó ń bọ̀. Lóde òní, Olmo jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn òṣere tó dáa jùlọ ní Bundesliga, àti pé kò sí àní-àní pé kò ní jẹ́ fún àkókò gígùn.

Nígbà tó bá kan fútbol, ​​​​Dani Olmo jẹ́ òṣere tó ṣe pàtàkì nínú èrè. Pẹ̀lú ìdákun, ìṣiro àti ìyọrísí tó dára, ó ti di ọ̀kan nínú àwọn òṣere tó dáa jùlọ ní Bundesliga. Bí àwọn ọdún tí ó ti kọ́kọ́ wọ́ RB Leipzig bá ti ń kọjá lọ, ó jẹ́ ànímọ̀ rere pé Olmo yóò máa gbé àgbà rẹ lọ síwaju, ó sì yóò máa kó àwọn ẹgbẹ́ rẹ lẹ́yìn rẹ nínú àwọn ọdún tó ń bọ̀.