Daso! Awọn Òràn Tí Ń Ṣẹlẹ́ Ní Orílẹ̀-Èdè Wa




Ẹgbẹẹ́ wa,
Ní ọ̀rún kẹ́rin yìí, orílẹ̀-èdè wa ní ọ̀pọ̀ àwọn òràn tí ó ń ṣẹlẹ̀. Bí a ti ní àwọn àbájáde rere kan, a tún ní àwọn ìṣòro tí ó ń fúnni ní ìdààmú. Jẹ́ kí á wo díẹ̀ nínú wọn.
Àwọn Ọrọ Àjẹ́-Òun
Ìṣòro àjẹ́-òun ṣì jẹ́ òràn tí ó ń ṣẹlẹ̀ ní orílẹ̀-èdè wa. Oríṣiríṣi ohun èlò tí ń ṣe pàtàkì sí gbogbo ènìyàn ti ń ṣe ín tí a kò le gbà. Ọ̀pọ̀ àwọn ọ̀rọ̀ ajẹ́òun ń fa àwọn àbájáde tí ó burú sí ìlera àti owó àgbà.
Ìṣòro Ìṣọ̀kan
Orílẹ̀-èdè wa ṣì gbèdegbò tó tinúgùn, tí ó sì ní àwọn ìṣòro ìṣọ̀kan. Ìyatọ̀ ní ẹ̀sìn, èdè, àti ìbílẹ̀ ń fa àwọn àdánwò sí ìṣọ̀kan orílẹ̀-èdè wa. A nílò láti rí ọ̀nà láti mú ìṣọ̀kan wá sí orílẹ̀-èdè wa, kí gbogbo ènìyàn lè gbé ìgbé ayé rere.
Ìṣòro Ìṣẹ́
Ìṣòro ìṣẹ́ jẹ́ aáwò tó ń fúnni ní ìdààmú tó ga ní orílẹ̀-èdè wa. Ọ̀pọ̀ àwọn ènìyàn kò ní iṣẹ́, tí ó sì ń fa àwọn ìṣòro míì, bíi àìní àti àìlànà. A nílò láti rí ọ̀nà láti dá àwọn ànfaàní iṣẹ́ sílẹ̀ fún gbogbo ènìyàn.
Ẹ̀ríkù Òfin
Ẹ̀ríkù òfin jẹ́ òràn tó ń ṣẹlẹ́ ní orílẹ̀-èdè wa. Díẹ̀ àwọn ènìyàn ń fara mọ́ òfin, tí ó sì ń ṣẹlẹ̀ àwọn ìṣèjọba kan. Àwọn olóṣèlú kan tún ń lò ìgbàgbọ́ àwọn ènìyàn láti fara mọ́ àwọn ètò kan tí kò ṣe pàtàkì sí ìrīrí àti àgbà àwọn ènìyàn. A nílò láti rí ọ̀nà láti mú òfin wá sí ipò.
Ìdájúdì
Bí a ti rí, orílẹ̀-èdè wa ní ọ̀pọ̀ àwọn òràn tí ó ń ṣẹlẹ́. A nílò láti ṣe àgbékágbè nípa àwọn òràn wọ̀nyí, kí a sì rí ìdàgbàsókè ibi tí ó ṣe pàtàkì sí ilé wa. Àjọṣepọ̀ la ń wá, àti gbogbo ènìyàn ní páàdì láti ṣe ìrúnmọ́lé fún ìrètí àti ilé tí ó dára sí gbogbo ènìyàn.
Ẹgbẹẹ́ wa, jẹ́ kí á ṣe àgbékágbè láti kọ́ orílẹ̀-èdè wa tí ó dára sí gbogbo ènìyàn. Jẹ́ kí á ṣe àgbékágbè láti dá ìpìlẹ̀ fún ọ̀rọ̀ àjẹ́-òun tí ó dára, ìṣọ̀kan, iṣẹ́, ẹ̀ríkù òfin, àti ìdàjúdì fún gbogbo ènìyàn. Bá a ṣe ṣe àgbékágbè papọ̀, a ó rí ibi tí ó dára sí fún gbogbo ènìyàn.