Ni gbogbo ọjọ́, a sábà ń fọ̀ràn àwọn akoko tí à ń lò láàárín ọdún. Èyí gbogbo ni a kà sí àkókò dídì àgbà. Púpọ̀ rí gbà pé bí a bá ń yí àkókò àgbà yìí padà léẹ̀mejì lódún, èyí á mú kí àwọn ènìyàn lè fi ẹ̀rí ọlọ́rùn ṣe púpọ̀ síi.
Ìgbà àkókò dídì àgbà kẹ́ta lára mẹ́rin tí à ń sábà máa ń lò ni a máa ń pè ní àkókò ọ̀rùn, tí a ti sábà ń fọ̀ràn láti oṣù kẹ́rin sí oṣù kẹ́jọ. Àkókò kẹ́rin tí a sábà ń lò ni a máa ń pè ní àkókò owú, tí a ti sábà ń fọ̀ràn láti oṣù kẹ́jọ sí oṣù kẹ́ta.
Bíi ti ṣe tí àwọn àkókò míì ṣe wà, àkókò dídì àgbà náà ní àwọn àǹfàní ati àbájáde tó kún fún un. Nígbà tí a bá yí àkókò ọ̀rùn padà, èyí á mú kí àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀ àti ẹ̀gbẹ́ rẹ̀ nígbà tí wọ́n bá wá kọ́ ọ́ lẹ́nu ìgbésí ayé lè mọ ọ̀rẹ́ rẹ̀, tí a kò fi sílẹ̀ àti tí a mò yẹ ara ẹni.
Nígbà tí a bá yí àkókò owú padà, èyí á mú kí àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀ àti ẹ̀gbẹ́ rẹ̀ mọ ìdí tí wọ́n fi níláti gbé àwọn ìgbésí ayé wọn lárugẹ àti kí wọ́n ṣe àwọn ohun tó yẹ, ní títí tí ogún jẹ́ ọgún tó ta gùdù tí a kò gbọ́dọ̀ ka.
Ṣùgbọ́n bí àkókò dídì àgbà bá ń lọ, ẹ̀yìn sá gbọ́ àrògbádúgbà pẹ̀lú. Nígbà tí a bá yí àkókò ọ̀rùn padà, lára àwọn àbájáde tó ń bá a lọ ni pé òun ṣe ìpinnu nínú ìgbésí ayé, èyí tí o lè máa mú káwọn ènìyàn du àwọn àníyàn tó ṣẹlẹ̀ lẹ́gbẹ̀ẹ̀gbẹ̀rẹ̀ ètò ọ̀rùn, èyí tó máa ń wáyé nígbà tí àwọn ènìyàn bá ń lọ sí iṣẹ́ nígbà tí ọlọ́hun tó ń bò, nígbà tí wọ́n ṣíṣe tán, ọlọ́hun náà tó ń bò rí.
Lára àwọn àbájáde míì tí a máa ń ní nígbà tí a bá yí àkókò owú padà ni pé àwọn ètò ọ̀rùn máa ń wáyé nígbà tí ọlọ́hun tó ń dá, èyí tí ń yọrí sí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ bíi àwọn ìpàǹán ò̟gbà, àwọn ihọ̀ jẹjẹ, tí àwọn ènìyàn máa ń rò pẹ̀lú nínú àwọn ìgbésí ayé wọn. Ọ̀rọ̀ tí ń wà nínú èyí ni pé nígbà tí à ń yí àkókò àgbà yìí padà, a nílò láti gbé àwọn ìpìlẹ̀ ọ̀rọ̀ wọ̀nyí yìí dọgbà, kí a lè mọ ṣe yí ìgbésí ayé wa padà, nítorí pé bí a bá ń yí àkókò àgbà yìí padà, ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ wọ̀nyí yìí máa ń wáyé gan-an.
Nígbà tá a bá ń yí àkókò àgbà yìí padà, ó ṣe pàtàkì kí a mọ̀ pé bí a bá ń yí àkókò ọ̀rùn padà, lára àwọn ohun tó máa ń fa àwọn ìṣòrò nígbà yìí ni pé àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀ àti ẹ̀gbẹ́ rẹ̀ nígbà tí wọ́n bá wá kọ́ ọ́ lẹ́nu ìgbésí ayé lè mọ ọ̀rẹ́ rẹ̀, tí a kò fi sílẹ̀ àti tí a mò yẹ ara ẹni. Yálà a fẹ́ tàbí a kò fẹ́, àwọn ohun tó ń ṣẹlẹ̀ wọ̀nyí yìí máa ń ṣẹlẹ̀, àti pé nígbà tí a bá ń yí àkókò àgbà yìí padà, gbogbo àwọn ohun tó ń ṣẹlẹ̀ yìí á wáyé.
Ẹ̀gbẹ́ ọ̀rọ̀ yìí kò ṣàlàyé pé gbogbo àwọn àbájáde tí àkókò dídì àgbà ní yìí jẹ́ àwọn ohun tó burú. Nítorí pé àkókò dídì àgbà, ní gbogbo àǹfàní àti àbájáde tó kún fún un, jẹ́ ohun tó ń ṣẹ́ láti mú ìgbésí ayé ẹni kò níláti dára síi.