Ìgbàgbó mi, n ò ṣe apọ́n tí ó ní láti fi olúkúlùkù yí òrò yìí ṣàlàyé. Ṣùgbọ́n ojú mi kàn lára àwọn ìgbàgbó ète mi, ìgbàgbó Ìgbómìnà mi tí wọn kò gbìyànjú láti gbé ẹkún rérìn-ín mi gbòòrò.
Gbogbo àwọn ìgbàgbó wọ̀nyí jẹ́ àṣìsẹ́. Ìgbàgbó wọ̀nyí kò ní àní dídá. Ìgbàgbó wọ̀nyí kò ní àṣẹ́ bíbé. Ìgbàgbó wọ̀nyí kò ní ète.
Mo ti ṣiṣẹ́ kára láti fi ìgbìmọ méjì yìí ṣàgbà, ó dùn mí pé mo ti ṣeé. Mo ti ṣiṣẹ́ kára láti gbé ìgbàgbó rere lọ sí ọkàn gbogbo Ìgbómìnà. Mo ti ṣiṣẹ́ kára láti jẹ́ olóògbé tó tóbi àti olóòrùn fún gbogbo ènìyàn tí ó gbé ní Ìgbómìnà.
Mo gbàgbọ́ pé Ìgbómìnà ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ láti fúnni, ati pé àwa gbogbo ni àwọn ọ̀rẹ́ tó lè mú kí ó ṣẹlẹ̀. A lè ṣiṣẹ́ pa pọ̀ láti kọ́ ìjọba tí ó máa ṣiṣẹ́ fún wa gbogbo. A lè ṣiṣẹ́ pa pọ̀ láti kọ́ ìjọba tí ó máa fi àwọn ọmọ wa lójú ogún.
Mo gbàgbọ́ nínú Ìgbómìnà, ati mo gbàgbọ́ nínú ète wa. A jọ máa mú ìjọba wa di tiwa, a máa mú ìgbàgbó wa di ìgbàgbó gbogbo ènìyàn.