Mo ni gbɔ́ nípa ìdánwò ìrɔ̀. Ìdánwò ìrɔ̀ jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣe pàtàkì gan-an, bakanáà, ó lé wu ènìyàn láti mọ̀ nípa rẹ̀. Àwọn àgbà ògùn fi ìdánwò ìrɔ̀ gbà láti mọ̀ boya àwọn elérésìn tí ńbọ̀ sí ìfihàn àgbà máa ń lò ìrɔ̀ tàbí kò. Ìrɔ̀ jẹ́ àwọn èèràn tí kò bójú mu tó máa ń mú kí ènìyàn ní agbára jù, tí wọn ó sì máa rìn tàbí máa sá lọ́ǹà tó kéré jù. Èyí kò dáa fún ìdíje ìdárayá, ó sì lè fa àwọn àgbà àrò tàbí àwọn àìsàn tó kún fún ewu.
Ó wà lórí àwọn alágbà àrò láti mọ̀ àwọn èèràn tó wà lára àwọn elérésìn wọn. Wọ́n lè ṣe èyí nípa fífi ọ̀rọ̀ fún wọn, tí wọ́n á sì tún lè fún wọn ní àwọn idánwò ìrɔ̀. Àwọn idánwò ìrɔ̀ jẹ́ àwọn ìgbésẹ̀ tó ńgbà láti wá àwọn èèràn tí kò bójú mu tó ńbẹ lára ènìyàn. Wọ́n lè ṣe èyí nípa wíwọ́ ẹ̀jẹ̀ tabi mímú ọmọ.
Ìdánwò ìrɔ̀ jẹ́ ọ̀rọ̀ tó dáa, ṣùgbọ́n ó kún fún àwọn ìṣòro. Ọ̀kan nínú àwọn ìṣòro náà ni pé, ó lè ṣòro láti fi ìdánwò mọ gbogbo àwọn èèràn tó ńbẹ lára ènìyàn. Ìṣòro míràn ni pé, àwọn idánwò ìrɔ̀ lè kéré jù láti fi ìdánwò mọ́ gbogbo àwọn èèràn tó ńbẹ lára ènìyàn. Àwọn alágbà àrò gbọ́dọ̀ jẹ́ onírúurú láti rí ìdáhùn sáwọn ìṣòro wọ̀nyí, kí wọn báa lè rí gbogbo àwọn elérésìn tí ń lò ìrɔ̀.
Ìdánwò ìrɔ̀ jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣe pàtàkì gan-an, ṣùgbọ́n ó kún fún àwọn ìṣòro. Ìyẹn ni pàtàkì láti mọ̀, kí a bàa le ṣe gbogbo ohun tí ó wà lágbà láti rí àwọn elérésìn tí ń lò ìrɔ̀. Ìdárayá jẹ́ ohun tó dáa, ṣùgbọ́n ó tún yẹ ká rí àwọn ohun tí ńba àdárayá ję́, láti lè rí ìgbésẹ̀ ọ̀rọ̀ tó dáa tí ó bá ìdárayá mu.