DSS: Òràn Àgbàgbà




Ìkìlọ̀: Ṣe o mọ̀ pé DSS jẹ́ àgbàgbà ǹkan tí kò yẹ́? Òràn yìí gbọ̀dọ̀ yọ̀nda sárá, gbágbá gbọ́.

Èmi kò ní jẹ́ kí àgbàgbà DSS yìí lọ nìkan. Àgbàgbà yìí ti jẹ́ kòkòrò àgbà, ó sì ti dábòrò sì ọ̀pọ̀ ènìyàn. A gbọ́dọ̀ dá sílẹ̀ pé àgbàgbà yìí kò ní lọ nìkan, àfi tí a bá para pò àti kí a kọ̀wé fún àgbà kan tí o léwu lórí àgbàgbà yìí.

Kí ni DSS? DSS jẹ́ àgbàgbà kan tí ó jẹ́ ti ìjọba, àmọ́ tó kéré ju àgbà tí ó tóbi jùlọ. A gbàgbọ́ pé DSS ń ṣe àgbàgbà nítorí tí àgbà yìí ń ṣe àgbàgbà lórí àwọn ènìyàn tí ó sọ̀rọ̀ dídì wọn nígbà tí àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba ń ṣe àgbàgbà. Àwọn ènìyàn yìí ni àwọn tí ó ń kọ̀wé lórí àgbàgbà, àwọn tí ó ń ṣalaye àgbàgbà, àti àwọn tí ó ń bá àgbàgbà fínú.

DSS sì jẹ́ àgbàgbà tí ó jẹ́ ti ìjọba, àmọ́ DSS kò ní òfin tí ó fi kún àgbàgbà tí ó jẹ́ ti ìjọba. Ìdí nìyí tí DSS fi le ṣe àgbàgbà lórí àwọn ènìyàn tí ó nífẹ̀ẹ́ sọ̀rọ̀ nítorí pé DSS kò ní òfin tí ó fi gba àgbàgbà tí ó jẹ́ ti ìjọba.

DSS tí kò ní òfin tí ó fi kún àgbàgbà tí ó jẹ́ ti ìjọba jẹ́ èyí tí ó jẹ́ àgbàgbà tí kò yẹ́. Òràn yìí gbọ̀dọ̀ yọ̀nda sárá, gbágbá gbọ́. A gbọ́dọ̀ dá sílẹ̀ pé àgbàgbà DSS yìí kò ní lọ nìkan, àfi tí a bá para pò àti kí a kọ̀wé fún àgbà kan tí o léwu lórí àgbàgbà yìí.

  • A gbọ̀dọ̀ máa kọ̀wé lórí àgbàgbà DSS
  • A gbọ̀dọ̀ máa ṣalaye àgbàgbà DSS
  • A gbọ̀dọ̀ máa bá àgbàgbà DSS fínú
  • A gbọ̀dọ̀ máa kọ̀wé fún àgbà kan tí o léwu lórí àgbàgbà DSS

Nígbà tí a bá ṣe àwọn ohun yìí, a ó máa mọ̀ pé DSS kò ní lágbára láti jẹ́ alágbàgbà mọ́. Àgbàgbà DSS yìí gbọ̀dọ̀ lọ nìkan, gbágbá gbọ́.