A gasa mafi girma a duniya, 'ƴan wasa galibi suna matsawa zukatansu iyakarta don yin nasara. A cikin wasan tsalle-tsalle da sanduna, mafi girman tsaka-tsaki shine ma'aunin nasara. Wannan wasan ne mai ban sha'awa wanda ke ɗaukar ƙwarewa, ƙarfi, da ɗimbin ƙarfin hali.
A cikin 'yan shekarun nan, motsin wasan na da sabon zakara: Armand "Mondo" Duplantis. Wannan ɗan wasan ɗan Sweden ya sake fasalin wasan pole vault tare da wasannin ɗaukaka da sunan nasa.
Ɗan shekaru 23 kacal, Duplantis ya karya tarihin duniya sau shida, ya kafa sabon matsayin ma'auni kowane lokaci. Ya fi kowa tsalle a ƙarshen shekara, ya kasance kan tsaye tsawon shekaru huɗu a jere kuma yana riƙe da lambar zinare ta gasar Olympics, duniya, da Turai.
Me ya sa Duplantis ya yi fice sosai? Ga dalilai kaɗan:
Waɗannan halayen, tare da horo da himma, sun sa Duplantis ya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun 'yan wasan tsalle-tsalle a tarihin wasan.
Yayin da Duplantis ke ci gaba da tsalle-tsalle mafi girma, zai kasance da ban sha'awa a ganin abin da ya cim ma a gaba. Shin zai iya karya tarihin duniya sau da yawa? Shin zai iya lashe wasu lambobin zinare na Olympics? Ko kuma zai iya zama ɗaya daga cikin 'yan wasan da suka fi kowa girma a wasan duka?
Lokaci kawai zai nuna, amma abu ɗaya tabbatacce ne: Armand "Mondo" Duplantis yana nan don zama. Shi ne fuskar wasan tsalle-tsalle na sanduna yanzu haka kuma zai kasance mai tsalle-tsalle mafi girma tsawon shekaru masu zuwa.