Ológbò títun tí ń gbàṣì tí ń bá owó rí, Duplantis jẹ ọ̀rọ tí gbogbo ènìyàn ń sọ báyìí nínú ayé ìdíje. Èyí ni ìtàn ọmọ Yorùbá kan tí ó ṣíṣẹ́ kára láti di àgbà, ó sì ń fún gbogbo ènìyàn nínú wa ní ìgbàgbọ́ pé òrò tó bá yẹ láti ṣe, àní bí ó bá ṣòro, a nílò láti gbìyànjú, ó sì ń ṣé àgbà, kódà bí ó bá gbà yà.
Armand Duplantis jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Swidin tó di ẹni àkọ́́kọ́ tó gbẹ́̀run gíga tí ó ga jùlọ níbi gbogbo eré ìmúra òpópó tí ó ṣẹ́lẹ̀ ní Berlin ní Òṣù Kẹfà ọdún 2018. Òun ni ẹni àkọ́́kọ́ tó gbájúmọ́ jùlọ báyìí tí ó ṣàgbà sí gíga tí ó lé ní 6.17 mita (20 ft 2 ¾ in).
Nígbà tí Duplantis wà ní ọmọ ọdún 13, ó fi hàn pé ó jẹ́ ọmọ ọ̀dọ́ tí ó ní ọ̀rọ nínú ìdíje gíga òpópó. Ó ti ṣágbà sí 4.35 mita (14 ft 3 ¼ in). Lẹ́yìn náà, ó ń bá a tẹ̀ síwájú láti gbájúmọ́ ní gbogbo ìdíje tí ó bá kọ́pa.
Nígbà tí ó wà ní ọmọ ọdún 17, ó di ènìyàn àgbà àkọ́kọ́ tó gbájúmọ́ jùlọ lágbàáyé ní agbègbè tí ó tóbi. Ó sì tún di ènìyàn àkọ́kọ́ tó gbájúmọ́ tí ó wà ní àgbà ti ó tóbi nínú eré ìmúra òpópó lágbàáyé ní ọdún 2018.
Ojúṣe Duplantis ṣàgbà jùlọ, tí ó ga jùlọ níbi gbogbo agbègbè nínú eré ìmúra òpópó, ni gíga 6.17 mita (20 ft 2 ¾ in), ti ó ṣẹ́ ní òpin ọdún 2018. Nígbà tí ó gbájúmọ́, ó ṣàgbà sí 6.05 mita (19 ft 10 in), tí ó jẹ́ gíga tí ó gbájúmọ́ lágbàáyé fún ọdún 21 tó kọjá.
Ìtàn Armand Duplantis jẹ́ ìtàn tí ó dun tó sì ń fúnni ní ìgbàgbọ́. Ó jẹ́ àpẹẹrẹ rere fún gbogbo wa pé ohunkóhun tí a fẹ́ ṣe, ó ṣeé ṣe bí a bá ṣiṣẹ́ lé lórí rẹ̀ àti gbìyànjú láti ṣe gbogbo ohun tí ó bá ṣeé ṣe.
Duplantis, ọ̀rọ tó bá yẹ láti kọ́, ọ̀rọ tí gbogbo wa nílò láti gbọ́. Ìtàn rẹ̀ jẹ́ ìtàn tí ń fúnni ní ìgbàgbọ́, ó sì ń sọ fún wa pé àní bí àwọn ohun bá ṣòro, tí a bá gbìyànjú, gbogbo rẹ̀ ni yóò gbà, kódà bí ó bá kpẹ́.
Ẹ jẹ́ kí ìrírí Armand Duplantis ṣe ìlérí sí wa gbogbo wa pé nígbàkigbà tí a bá fẹ́ gbájúmọ́ nínú gbogbo ohun tí a bá ṣe, gbogbo ohun tí ó yẹ láti ṣe ni kí a gbìyànjú láti ṣe gbogbo ohun tí ó bá ṣeé ṣe.
Ẹ jẹ́ kí a gbìyànjú, ó sì ń ṣẹ́ àgbà!