Bẹ́ẹ̀ ni, èràn ilè èyìnbọ jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó gbádùn láti gbọ́ nígbà tí a bá fara gbọ́ ọ̀rọ̀ àgbà. Ṣùgbọ́n ṣé o mọ̀ bákan náà pé òun náà tún jẹ́ oríkì fún ènìyàn?
Nígbà tí mo bá ti ń rò nínú mi láìsọ jáde, mo máa ń rí ohun kan tí ó dára ní èràn ilè èyìnbọ. Ó jẹ́ ẹ̀kùn tí kò fọ́yán; kò bẹ̀rù orí àgbà; kò sọ̀rọ̀ ọ̀pẹ́ ọ̀rọ̀; kò kọ̀wé, ṣùgbọ́n ó mọ̀ ohun tí ó gbọ́; ó gbáa ara rẹ̀ láti jẹ́ ọ̀rọ̀ látọ̀wọ́ àwọn tí ó tóbi ju ara rẹ̀ lọ; ó gbà ìmọ̀ láti ọ̀dọ̀ ẹni tí ó gbọ́, tí ó sì mọ sí i; ó ń lo ìrònú rẹ̀, tí ó sì ma ń ṣe ohun tó o dara. Nígbà gbogbo tí mo bá gbọ́ nípa èràn ilè èyìnbọ, òun náà ni mo ń rí nínú mi. Àwa tí a jẹ́ èyìn ọ̀rọ̀ tí wọn kọ́ wa nígbà tí a wà nílẹ̀, tí a kò sì fọ́yán nílẹ̀, tí a sì mọ àṣà àti ìṣẹ̀ tí ó tóbi ju tiwa lọ, lónìí tí a ti dàgbà, tí a bá dá ọ̀rọ̀ lo, gbogbo àwọn ẹ̀kọ̀ tí a gbọ́ ṣáájú, gbogbo àwọn ohun tí àwọn àgbà wa kọ́ wa nígbà tí a wà nílẹ̀, gbogbo àwọn ìmọ̀ àti ìrírí tí a ti kó, gbogbo àwọn ohun tí a se, nígbà tí a bá dá ọ̀rọ̀ lò, wọn á máa hàn gbangba. Lọ́nà tí èràn ilè èyìnbọ ń dára, lọ́nà tí ó ń dára gbọ̀n nígbà tí àwọn tí ó ní ìmọ̀ bá dá ọ̀rọ̀ lò. Ìmọ̀ ni ìṣẹ́, tí ẹ̀kọ̀ sì jẹ́ títaya.
Ìwọ́ náà, ńṣe ni o jẹ́ èràn ilè èyìnbọ, ṣùgbọ́n tí o kò fọ́yán, tí ó sì ní ìmọ̀. Ńṣe ni o tún jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣeé gbà lára tí ó sì máa ń ṣe é, tí o sì máa ń ṣe ohun tó o dara. Gbogbo ohun tí o ti gbọ́ nígbà tí o wà nílẹ̀, gbogbo ohun tí àwọn àgbà rẹ̀ kọ́ o nígbà tí o wà ní ilé, gbogbo àwọn ẹ̀kọ́ tí o gbọ́, tí o sì mọ sí i, gbogbo àwọn ìmọ̀ àti ìrírí tí o ti kó, gbogbo àwọn ohun tí o se, gbogbo wọ̀nyí jẹ́ ohun tó o fi máa ṣe ọ̀rọ̀. Lọ́nà tí èràn ilè èyìnbọ ń dára, lọ́nà tí o ń dára gbọ̀n nígbà tí àwọn tí ó ní ìmọ̀ bá dá ọ̀rọ̀ lò.
Ìwọ́ náà, bẹ̀rẹ̀ láti ṣe èràn ilè èyìnbọ. Bẹ̀rẹ̀ láti jẹ́ èràn ilè èyìnbọ. Bẹ̀rẹ̀ láti dá ohun tí o ti gbọ́ nígbà tí o wà nílẹ̀ lo. Bẹ̀rẹ̀ láti dá àwọn ẹ̀kọ́ tí o gbọ́ lo. Bẹ̀rẹ̀ láti dá àwọn ìmọ̀ àti ìrírí tí o ti kó lo. Bẹ̀rẹ̀ láti dá àwọn ohun tí o ti se lo lónìí. Bẹ̀rẹ̀ láti ṣe èràn ilè èyìnbọ.