E-CMR ni eyi to wa laipe lo si awujo ile-iṣẹ ọkọ oju opolope ti o le ni ipa pataki ninu iṣakoso ọkọ oju opolope




E-CMR jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà, tí ó túnmọ̀ sí Ìwé àgbà ẹ̀kọ́ ọkọ̀ ojú ọ̀pó̩ o̩nà tí ń lọ láti ibùdó sí ibùdó. Tá a bá dárúkọ̀ rẹ̀ ní kíkún, àpèjúwe rẹ̀ ni:

  • Electronic
  • Consignment
  • Note
  • Road

Nípa tí ó jẹ́ àgbà lórí ẹ̀rọ̀ ayélujára (ẹ̀rọ̀ kọ̀ńpútà), ó tún jẹ́ ìwé àgbà ọkọ̀ ojú ọ̀pó̩ ti a máa ń ṣe papọ̀. Gbogbo ọ̀rọ̀ àgbà tí a kọ́ ní ọ̀rọ̀ Yorùbá, èdè German, èdè Dutch àti èdè Faransé, kí ó le mú ìrọ̀rùn wá fún gbogbo ẹ̀ka tó ń lò ó.

Àwọn anfani tí e-CMR ní:

  • Ó mú kí ilana iṣẹ́ dérùn
  • Ó ṣeé gbọkàn lé
  • Ó rọrùn láti lò
  • Ó wa lágbára
  • Ó ni ìtéwógbà gbilẹ̀
  • Ó ni ọ̀wọ́ àgbà
  • Ó le ṣe àbáwọ́
  • Ó jẹ́ ìjábọ̀ ṣíṣe
  • Ó gba àwọn ìpolówó san
  • Ó ṣe ìgbórí fún àwọn àṣìṣe
  • Ó ma ń fúnni ní àlàyé patapata
  • Ó ń mọ́ àwọn ohun ọ̀gbìn tó ń lọ láti ibùdó kan sí ibùdó mìíràn
  • Ó jẹ́ òye
  • Ó ṣí ẹnu fun àwọn ìgbọ́
  • Ó ṣe kún fún àwọn ìlànà
  • Ó lo iṣẹ́ àyípadà
  • Ó ṣeé lo lórí ẹ̀rọ̀ ayélujára
  • Ó jẹ́ ìdàgbàsókè

Ní ti pé ó jẹ́ ìgbógbò nlá láti fi ọ̀rọ̀ àgbà ọkọ̀ ojú ọ̀pó̩ ṣísẹ, ó yẹ kí gbogbo àwọn ti ń gbájúmọ̀ tàbí ń fẹ̀ gbájúmọ̀ ní ṣíṣe ọkọ̀ ojú ọ̀pó̩ lọ́kọ̀ wọn, kí wọ́n lo e-CMR, láti le dín ìnáwó tí wọ́n máa ń ná ní gbogbo ọ̀rọ̀ àgbà dúró tí ọkọ̀ ojú ọ̀pó̩ wọn máa ń lọ láti ibùdó kan sí ibùdó mìíràn.

Pẹ̀lú gbogbo àwọn ìlànà tó ní àti àwọn anfani tí ó ní láti mú, ó dájú pé e-CMR ni ọ̀rọ̀ àgbà tí ó le múná gbogbo àwọn tó ń gbájúmọ̀ nínú iṣẹ́ ọkọ̀ ojú ọ̀pó̩ lọ́kọ̀ wọn létí, kí wọ́n le dín ìnáwó àti àǹfàní tí wọ́n ń jẹ́ kúrò nínú ọ̀rọ̀ àgbà ọkọ̀ ojú ọ̀pó̩ dúró.