Ecuador vs Venezuela




Ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador àti Venezuela fẹ́ kópa nínú eré idaraya Copa América, tó máa wáyé lórílẹ̀-èdè Brazil nínú oṣù Kejìlá ọdún yìí, 2019.

Ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador ti gba ipá nínú eré Copa America ni ọ́pọ̀lọpọ̀ igba, wọ́n si ti ṣe ìdíje dáradára, nígbà tó kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ sí kópa nínú eré náà ní ọdún 1939.

Ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Venezuela kò ti gba ipá nínú eré Copa America ni ọ̀pọ̀lọpọ̀ igba bíi ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador, ṣùgbọ́n wọ́n ti ṣe ìdíje dáradára nínú eré náà láti àkókò tó kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ sí kópa nínú eré náà ní ọdún 1967.

Eré náà máa ṣẹlẹ̀ ní ọ̀rọ̀ àjọ̀ ni ọjọ́ karùndínlọ́gbọ̀n, oṣù Kejìlá ọdún 2019, ní ìlú Belo Horizonte, tó wà nínú orílẹ̀-èdè Brazil.

Wọ́n máa fi eré Copa America yìí ṣe ìfihàn àwọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè tó dára jùlọ nínú agbègbè South America, nígbà tí ẹ̀yà wọn máa gbára lé wọn, ní gbogbo àgbáyé.

  • Ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador ti gba akọ́le eré Copa America léẹ̀kọ̀ọ̀kan, ní ọdún 1959, nígbà tí eré náà ṣẹlẹ̀ ní orílẹ̀-èdè Argentina.
  • Ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Venezuela kò tíì gba akọ́le eré Copa America rí.

Eré náà máa ṣeé kíkọjá níkànnì, nígbà tí ẹ̀gbẹ́ dárànrán méjì bá máa jẹ́ kópa nínú eré náà.

Bí ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador bá gba eré náà, wọ́n á ṣiṣẹ́ àkójọpọ̀ ẹgbẹ́ tó gba eré Copa America pẹ̀lú ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Peru, Chile, Paraguay, àti Colombia tó jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó gba eré náà ní ọdún 2001, 2015, 1979, àti 2004.

Bí ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Venezuela bá gba eré náà, wọn á jẹ́ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè kìnní tó yóò gbà eré Copa Américá àkọ́kọ́ nínú ìtànṣe eré bọ́ọ̀lù eré orílẹ̀-èdè àgbáyé.

Ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador àti Venezuela ti kọ́kọ́ pàdé ara wọn nínú eré oluyaworan tí ẹgbẹ́ méjì bá kópa nínú eré náà ní ọdún 2001. Ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador gba eré náà lẹ́ẹ̀kan pẹ̀lú onípò 2-0, nígbà tí eré náà ṣẹlẹ̀ ní orílẹ̀-èdè Colombia.

Ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador àti Venezuela ti pàdé ara wọn nínú eré oluyaworan tí ó tó ẹ̀ẹ́́dẹ́gbẹ̀rin, ìgbà mẹ́ta nínú eré náà, nígbà tí eré náà ṣẹlẹ̀ ní orílẹ̀-èdè Venezuela, ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador gba eré náà lẹ́ẹ̀kan pẹ̀lú onípò 1-0, ní ọdún 2005, ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Venezuela gba eré náà lẹ́ẹ̀kan pẹ̀lú onípò 2-1, ní ọdún 2007, ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Ecuador gba eré náà lẹ́ẹ̀kan pẹ̀lú onípò 3-1, ní ọdún 2015.