Eedris Abdulkareem: Oga ti o gbogun




Eedris Abdulkareem, omo ọdọ Yorùbá kan tí ó wá di ènìyàn tó gbajúmọ̀ nínú orin àgbà, ni ọkan nínú àwọn ọ̀rọ̀ àgbà tí ó dára jùlọ tí ó ti jáde láti ilẹ̀ Yorùbá.
Eedris jẹ́ ọmọ àgbà kan tí ó ní agbára, tó sì jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà olókìkí tí ó n sọ òtítọ̀ láìbẹ̀rù. Ó ti lò orin rè láti sọ̀rọ̀ fún àwọn tí kò lágbára, ó sì ti fi hàn pé òun jẹ́ ọkùnrin tí ó ń fẹ́ràn àwọn ènìyàn rẹ̀.
Ọ̀rọ̀ àgbà Eedris tí ó gbajúmọ̀ jùlọ ni "Jaga Jaga", tí ó jáde ní ọdún 2002. Orin yìí sọ̀rọ̀ nípa ipọnjú tí orílẹ̀-èdè Nàìjíríà wà, ó sì di orin tí gbogbo ènìyàn mọ bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ọrọ̀ àgbà ágbà náà kò dùn mọ́ àwọn olóṣèlú tí ó ń jẹ́ àgbà.
Eedris kò bẹ̀rù láti sọ òtítọ̀, ó sì ti jẹ́ èrò ọkàn rẹ̀ fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún. Ní ọdún 2018, ó jáde tún kọ́ ọ̀rọ̀ àgbà kan tí ó sọ̀rọ̀ nípa ipọnjú tí orílẹ̀-èdè yìí wà nínú, orin náà ni "Nigeria Jagajaga".
Eedris Abdulkareem jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà olókìkí tí ó ní agbára, tí ó ń sọ̀rọ̀ fún àwọn tí kò lágbára, tí ó sì ń fi hàn pé òun jẹ́ ọkùnrin tí ó ń fẹ́ràn àwọn ènìyàn rẹ̀. Ó jẹ́ ènìyàn tí ó máa ń sọ òtítọ̀ láìbẹ̀rù, tó sì ti lò orin rè láti mú ìyípadà wá sí orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.