Estadi Olímpic Lluís Companys




Ọkan lára àwọn ibi àgbà tí ó tóbi jùlọ ní Europe ni Estadi Olímpic Lluís Companys. Ó wà ní Barcelona, Spain, ó sì jẹ́ ayé gbogbo àwọn eré ìdárayá 1992. Ilé ìyàgàn náà gbògun fún àwọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù àgbà FC Barcelona àti RCD Espanyol, ó sì gbá gbogbo àwọn àgbà bọ́ọ̀lù tí ó tóbi jùlọ ní Spain.

A kọ́ ilé ìyàgàn náà ní ọdún 1929 fún àwọn eré ìdárayá ti Ilẹ̀ adúláwọ̀, ṣùgbọ́n a tún ṣe àtúnṣe púpọ̀ ní ọdún 1989 fún eré ìdárayá 1992. Wọn kọ́ ilé ìyàgàn náà ní irú ọ̀nà kan tí ó jẹ́ kí gbogbo àwọn oníròyìn yálà inú ilé ìyàgàn tàbí inú àyíká rẹ lè wo àwọn eré kan náà ní gbogbo ìgbà.

Estadi Olímpic Lluís Companys jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ibi àgbà tí ó gbògun jùlọ ní ayé. Ó ní ipò fún àwọn ènìyàn 60,713. Ilé ìyàgàn náà ti gbá gbogbo àwọn eré ìdárayá tí ó tóbi jùlọ ní Spain, pẹ̀lú eré ìdárayá 1992, eré ìdárayá ti akọ ni Europe Cup Winners' Cup ní ọdún 1989, àti eré ìparí ti UEFA Champions League ní ọdún 1999 àti ọdún 2011.

Estadi Olímpic Lluís Companys jẹ́ ilé tí ó wuni ní bẹ́ẹ̀ tó sì jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ibi àgbà tí ó gbògun jùlọ ní ayé. Ó jẹ́ ibi tí ó gbá gbogbo àwọn eré ìdárayá tí ó tóbi jùlọ ní Spain, ó sì jẹ́ ayé fún àwọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù àgbà ti FC Barcelona àti RCD Espanyol.