Ìgbìmọ́ bọ́ọ̀lù tuntun tí ó gbajúmọ̀ jùlọ ni Fẹ́nébàhcè ní Turkey, tí àwọn olùfẹ́ eré bọ́ọ̀lù kùndùn ún. Pẹ̀lú àwọn ọ̀rúndún ti ìgbàgbọ́ àti ìtumọ̀ sí ìlú Istanbul, Fẹ́nébàhcè ti di apá pàtàkì ti àṣà ìlú náà.
Ìtàn Fẹ́nébàhcè bẹ̀rẹ̀ ni ọdún 1907, nígbà tí àwọn ọ̀dọ́mọkùnrin kan tí ó nífẹ́ sí bọ́ọ̀lù tí wọ́n ń pe ara wọn ni Kàdíkòy Gençler Kulübü (Ìgbìmọ̀ Àwọn Òdọ́mọkùnrin Kàdíkòy) wá kọ́kọ́. Ìgbìmọ̀ yìí ṣe àgbáfò pẹ̀lú Fenerbahçe Futbol Kulübü ni ọdún 1913, láti di Fẹ́nébàhcè tí a mọ́ lónìí.
Fẹ́nébàhcè ti gba àwọn ìbòmí eré bọ́ọ̀lù àgbà ti Turkey tí ó pọ̀ jùlọ, pẹ̀lú ìgbà 20, bẹ́ẹ̀ náà ni wọ́n ti gba Fà Idi Turká Tàkası (Kópà Turkey) ìgbà 6. Ní ọdún 1959, wọ́n di ẹgbẹ́ Àgbà Àkọ́kọ́ tí ó ṣojú fún Turkey nínú Champions League.
Ìgbàgbọ́ àti ìsapá ti àwọn olùfẹ́ Fẹ́nébàhcè jẹ́ ohun ibanujẹ́. Wọ́n jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ tí ó ní olùfẹ́ púpọ̀ jùlọ ní Turkey, pẹ̀lú àwọn olùgbàjá tí ó kún fáá ṣáá nígbàgbọ́ gbogbo eré wọn. Ní ọdún 2020, FIFA fún Fẹ́nébàhcè láwọn olùfẹ́ tí ó pọ̀ jùlọ nínú gbogbo àwọn ẹgbẹ́ eré bọ́ọ̀lù ní àgbáyé.
Ìpínlẹ̀ tí Fẹ́nébàhcè fi rọ̀jú ní eré bọ́ọ̀lù Turkey jẹ́ apá pàtàkì ti àṣà ìlú náà. Ìgbìmọ̀ yìí jẹ́ ààrẹ ti ìgbàgbọ́, ìsapá, àti ìpéjúwé. Pẹ̀lú àṣẹ tí Fẹ́nébàhcè ní, yàtò sí bọ́ọ̀lù, yóò máa jẹ́ apá pàtàkì ti àṣà ìlú Istanbul fún ọ̀gọ̀ọ́rọ̀ ọdún tí ń bọ̀.
Dájúdájú, ọ̀nà àgbà ti Fẹ́nébàhcè kò rí bẹ́ẹ̀ rẹpẹtẹ́. Àkọ́lé, iṣẹ́ àgbà, àti ìgbàgbọ́ tí ó lágbára ti àwọn olùfẹ́ rẹ̀ ti fún ìgbìmọ̀ náà ní ibi pàtàkì nínú ọkàn àwọn olùgbàjá eré bọ́ọ̀lù ní gbogbo orílẹ̀-èdè náà. Fẹ́nébàhcè máa bẹ̀rẹ̀ sí ní ibi àgbà fún ọ̀gbọ̀ọ̀rọ̀ ọdún tí ń bọ̀, títún ohùn ìjọ̀yọ̀ sí ìlú Istanbul àti eré bọ́ọ̀lù Turkey.