FA Cup Final 2024: Ẹrú àgbà ń wá ẹrú kékeré!




Ẹgbẹ́ Manchester City gún ọlọ́run òhun èpẹ̀ àkọ́kọ́ wọn ní ọdún mẹ́fà lẹ́yìn tí wọ́n gba ẹ̀bùn tí àwọn tó jíròrò bọ̀ọ̀lù kò ní gbàgbé láé, nígbà tí wọ́n kọlù ẹgbẹ́ Tottenham Hotspur ní Etihad Stadium ní ọjọ́ Saturday.

Góólù Sadio Mané ní àkókò àṣá ní ìbẹ̀rẹ̀ àpapọ̀ kejì, gẹ́gẹ́ bí ẹgbẹ́ Liverpool ń gbé àgbàjá tí wọ́n gba lórí ẹgbẹ́ Newcastle United ní ọsẹ́ tó kọjá lọ́wọ́, gba ẹ̀bùn FA Cup kẹtàadínlọ́gbọ̀n wọn, èyí tí ó jẹ́ ẹ̀bùn kẹrìn-ún wọn lábẹ́ Jurgen Klopp.

Bákan náà, wọn jẹ́ ẹgbẹ́ àkọ́kọ́ ní ọ̀rọ̀ àgbàjá ìlú England tí ó gba ìgbà mẹ́rin lẹ́yìn àwọn tí Sheffield Wednesday tí ó jẹ́ àgbà fún ìlú Manchester tó gba ní ọdún 1896.

Nínú àkòrí ẹgbẹ́ méjì tí ó làgbára, tí ó sì dára jùlọ tí wọn ti fi kọ́ńsá, Ẹgbẹ́ Liverpool ni ó mu ìdànilárayá àkókò àṣá tí ẹgbẹ́ Manchester City fi ń gbádùn dẹkun. Ọ̀rọ̀ àgbà ẹgbẹ́ Manchester City dúró ó kárí nígbà tí wọ́n n gba ẹ̀bùn Premier League tí ó ti gbà nínú ìlú England, bí wọ́n ṣe ní ọdún tó kọjá.

Èmi kò gbàgbé nígbà tí ẹgbẹ́ tí ọmọ ará ilu mi lé, ẹgbẹ́ Manchester United, gba ẹ̀bùn yi ní oṣù mẹ́jọ tó kọjá. Ọ̀rọ̀ àgbà yìí ti dara, gẹ́gẹ́ bí tí ẹgbẹ́ mi ti tún padà gbáà pé, ẹgbẹ́ tó gbé ẹ̀bùn yìí ló gbà. Bóyá àwọn ọmọ ará ilu mi, tí wọ́n jẹ́ àgbà báyìí, ó lè gbádùn láti gbọ́ ètò tí mo ń ṣe láti ṣe àgbà wọn pọ̀ síi, ní ọ̀rọ̀ bọ̀ọ̀lù.