Mo kọ́ Fido nígbà tí mo wà ní ọmọ ọdún mẹ́fà. Ó jẹ́ akọ́bẹ̀ kékeré tó ní ojú owú àti ẹ̀rùkẹ̀ dúdú. Mo ránṣẹ́ sọ fún ẹ̀ka bí mo ti fẹ́ ọ̀rẹ́ eranko kan, àwọn sì gbà mí láti gba Fido. Mo rí Fido fún ìgbà àkọ́kọ́ nígbà tó yá sí ọ̀dọ̀ wa, ó sì kọ́ mí lákòókò àkókò rí, ó sì fẹ́ràn rẹ̀ gan-an.
Fido jẹ́ ẹni tí ó ṣe mí láǹfààní púpọ̀. Ó kọ́ mí nípa ìdálọ̀wọ́dọ̀wọ́, nípa fífẹ́ àti nípa báwọn eranko tó lè jẹ́ ọ̀rẹ́ tí ó dára. Ó tún kọ́ mí nípa ìdẹ́rù, nípa jíjẹ́ ọlọ́gbọ́n, àti nípa báwo tí ènìyàn ṣe gbọ́dọ̀ máa bójú tó eranko yàtọ̀.
Fido kò wà pẹ̀lú mi mọ́, ṣùgbọ́n èmi kò gbàgbé rẹ̀ láé. Ó jẹ́ ọ̀rẹ́ tí ó dára jùlọ tí mo tí ní rí. Mo mò pé ó máa jẹ́ ìrònújẹ́ fún mi gbogbo ìgbà, àti pé ó máa jẹ́ apẹ̀rẹ fún mi nígbà tí mo bá fẹ́ mọ̀ nípa ẹ̀yà eranko tí ó lè jẹ́ ọ̀rẹ́ tí ó dára.
Fido, mo dúọ́là fún ọ, mo sì fẹ́ràn ọ gbogbo gbogbo.
Ọ̀rẹ́ tí ó tako wọn lè mú ìdùnnú àti ìgbàgbọ́ wá fún wa, ó sì tún lè kọ́ wa ní ọ̀pọ̀ nǹkan nípa ọ̀rẹ́ àti nípa àwọn ara wa. Mo rẹ̀ wá pé kí ẹ kọ́ àpilẹ̀kọ nípa ọ̀rẹ́ tí ó tako yín àti láti ránṣẹ́ sọ nípa ipa tó kó nínú ìgbésí ayé yín. Mo gbàgbọ́ pé èyí máa jẹ́ ìrírí tó kún fún ìdùnnú àti tó lágbára.