Fiorentina jẹ́ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tí ó gbajúmọ̀ ní ìlú Florence, ní Italy. Wọ́n ti gba Ifá àgbá Coppa Italia, Supercoppa Italiana, àti Coppa delle Alpi. Bọ́ọ̀lù lásán, Florentina ti ṣe àṣeyọrí to pọ̀ pẹ̀lú ìwọ̀n ìṣégun, àti bí wọ́n ṣe ń gbá bọ́ọ̀lù.
Àwọn méjì tí ó ṣe pàtàkì jùlọ ní àgbà Fiorentina
Lẹ́yìn Batistuta àti Baggio
Lẹ́yìn tí Batistuta àti Baggio kúrò, Fiorentina kò rí ọ̀gá àgbà tó dára bíi wọn mọ́ fún ọ̀pọ̀ ọdún. Ṣùgbọ́n ní ọdún àgbáyé tuntun, wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ sí ṣe àṣeyọrí díẹ̀. Àwọn ọ̀gá àgbà bí i Stevan Jovetić, Khouma Babacar, àti Giovanni Simeone ti ṣe àṣeyọrí fún ẹgbẹ́ náà ní àkókò yìí.
Ọjọ́ iwaju Fiorentina
Ọjọ́ iwaju Fiorentina dún. Wọ́n ní ìgbà èwe tí ó lágbára, tí ó sì ń ṣe àṣeyọrí. Nígbà tí egbẹ́ bá tẹ̀síwájú ní bí wọ́n ṣe ń ṣe, ó ṣeé ṣe kí wọn ṣe àṣeyọrí ńlá ní ọjọ́ iwaju.
Ẹ̀rí
Bọ́ọ̀lù Fiorentina jẹ́ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tí ó ní akọ́ọ̀lẹ̀ lágbára àti ọjọ́ iwaju tí ó dun. Wọ́n ní ìgbà èwe tí ó lágbára, tí ó sì ń ṣe àṣeyọrí. Nígbà tí egbẹ́ bá tẹ̀síwájú ní bí wọ́n ṣe ń ṣe, ó ṣeé ṣe kí wọn ṣe àṣeyọrí ńlá ní ọjọ́ iwaju.