Ibi ni diẹ̀ ni mo le ṣe atunṣe, ṣugbọ́n iwọ̀ gbọ́dọ̀ dara pọ̀ mọ́ àgbà.
Ni àgbègbè kan tí ó kún fún ilẹ̀ ìgbàgbọ́ ati àádọ́rin, ọ̀rọ̀ kan tí ó le fa ìjà ni àròsọ̀ nípa "France vs. Germany."
Nítorí àwọn àgbà tá a kọ́ wọn nípa Ọ̀rùn Ọ̀fẹ̀ àti kẹ́kọ̀ọ́ tí wọn ní nípa ìmúnádó̟̀kọ̀, "Faranse àti Jemani" máa ń fa àwọn ìrántí tí ó lágbára tó sì jẹ́ àgbà...
Bígbà tí ìjà fi bẹ̀rẹ̀, ó níbi láti kù.
Ṣùgbọ́n, bí a bá ní ìfẹ́ láti yá awọ́ nǹkan yìí, a ní láti kúrò ní àgbà tí àgbà náà ti rí ni tàbí kí a bẹ̀rẹ̀ àgbà tuntun, tí ó ní ìmúṣẹ́ àgbà tó gbẹ́ ọ̀rọ̀ tuntun, tí kò kún fún ìràpadà.
Ìràpadà jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà ni. A lè yí ọ̀rọ̀ yìí sí ìmúṣẹ́ àgbà, ṣugbọn a kò gbọ́dọ̀ rán an kúrò, bí a ṣe kò gbọ́dọ̀ rán àgbà kúrò. Rántí, àgbà ni èrò tí a ní nípa ara wa àti ayé wa. Ìgbà tí a bá yí àgbà wa padà, a yí èrò wa padà.
Nítorí náà, bí a bá ní ìfẹ́́ láti yá àwọ́ ohun tó wà nígbà yìí, a gbọ́dọ̀ bẹ̀rẹ̀ nípasẹ̀ gbígbé àgbà tí àgbà náà rí láti.
Ó yẹ kí àgbà tí a rí láti gbẹ́ yìí kún fún ọ̀rọ̀ ìrètí àti àgbà, tí ó gbẹ́ ọ̀rọ̀ ìdàgbàsókè.