FIRS: Ajọ́pọ̀ tí Ẹgbẹ́ Agbágun-tì-tó Àgbàjọ́-tò-òde Àgbáyé Lọ́wọ́




Àjọ́pọ̀ tí Ẹgbẹ́ Agbágun-tì-tó Àgbàjọ́-tò-òde Àgbáyé, tí a mọ̀ sí FIRS, jẹ́ àjọ tí àwọn ẹgbẹ́ tí ó ń ṣe agbágun-tì-tó ní àwọn orílẹ̀-èdè àgbáyé tí ó wọ́pọ̀ dá sí. Àjọ́pọ̀ ná jẹ́ ti láti kọ́ àwọn ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ mọ́ agbágun-tì-tó àti ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò tí ó dáraa, ṣiṣẹ́ pọ̀ láti ṣe àgbà, àti rísi ọ̀rọ̀ nípa ilera àwọn ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn. FIRS, tí ìjọ́ba àgbáyé dá sí, gbà àṣẹ láti ṣakoso àwọn ọ̀rọ̀ agbágun-tì-tó àgbàjọ́-tò-òde àtiyàwọn ọ̀rọ̀ tí ó dáraa fún ilé ìwòsàn.

Ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò nípa agbágun-tì-tó

FIRS ń ṣe agbéré fún ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò nípa agbágun-tì-tó àgbàjọ́-tò-òde láti lè rí àwọn ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ mọ́ àgbàgun-tì-tó àti ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò tí ó dáraa. Ẹgbẹ́ ná gbẹ́jo láti ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú àwọn oṣùṣùtí agbágun-tì-tó àti àwọn oṣùṣù ará ilu láti gbà ìdánilárayá, àti láti ṣètò àwọn ọ̀nà àti ọ̀rọ̀ tí ó ní ìdínákú láti kọ́ ìwọ̀n àti ìṣe àgbàgun-tì-tó.

Ìpín àgbà

Ẹgbẹ́ FIRS gbẹ́jo láti ṣe àgbà nínú àgbàgun-tì-tó àgbàjọ́-tò-òde láti lè bẹ́ẹ̀ mú ìlera àwọn ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn dáadáa sí. Lọ́wọ́lọ́wọ́, FIRS ń ṣe àgbà ní àwọn orílẹ̀-èdè méje àgbàjọ́-tò-òde: àwọn orílẹ̀-èdè Faransé-tí-ó-sọ̀rọ̀, àwọn orílẹ̀-èdè tí ó sọ Gẹ́rẹ́sì, àwọn orílẹ̀-èdè Ítálì-tí-ó-sọ̀rọ̀, àwọn orílẹ̀-èdè tí ó sọ̀rọ̀ Pọ́tíugí, àwọn orílẹ̀-èdè tí ó sọ̀rọ̀ Rọ́síà, àwọn orílẹ̀-èdè tí ó sọ̀rọ̀ Sípáníì àti àwọn orílẹ̀-èdè tí ó sọ̀rọ̀ Yorùbá. FIRS ṣe àgbà láti ṣe àwọn ìdánilárayá tí ó tóbi, láti mú àwọn orílẹ̀-èdè àgbàjọ́-tò-òde wọlé, àti láti kọ́ àwọn ọ̀nà àti ọ̀rọ̀ tí ó ní ìdínákú láti kọ́ àwọn ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn nípa àgbàgun-tì-tó.

  • Rísí ọ̀rọ̀ nípa ilera àwọn ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn

FIRS ń ṣe agbéré fún rísí ọ̀rọ̀ nípa ilera àwọn ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn láti lè túbọ̀ mọ́ ​​àwọn ọ̀rọ̀ tí ó ń ṣẹlẹ̀ nínú agbágun-tì-tó àgbàjọ́-tò-òde, àti láti ṣakoso àwọn ìpẹ́lẹ̀ tí ó wà nínú ilera ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn. Ẹgbẹ́ ná ń ṣe agbéré fún ìgbàgbọ̀ tí ẹgbẹ́ gẹ́gẹ́rẹ́ jẹ́ ti láti ṣe ìgbàgbọ́ ẹgbẹ́ rọ̀rọ̀, àti láti ṣe àgbà fún ìlera ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn.

Ẹgbẹ́ tí ó jẹ́ àjọ́pọ̀ tí ẹgbẹ́ ti láti kọ́ àwọn ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ mọ́ agbágun-tì-tó àti ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò tí ó dáraa, ṣiṣẹ́ pọ̀ láti ṣe àgbà, àti rísi ọ̀rọ̀ nípa ilera àwọn ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn. FIRS jẹ́ ọ̀rẹ́ tí ó gbàgbọ́ràn, tí ẹgbẹ́ tí ó jẹ́ ẹ̀yìn àwọn ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn, àti tí ó ṣe àgbà fún ìlera àwọn ọ̀rẹ́-ẹ̀yìn.