Fola Achudume: Ìranlọ́wọ̀ Ẹ̀wà fún àwọn Obìnrin ní Nigeria




Gbogbo wa lo ní ọ̀ràn èwu nipa òṣì, ṣùgbọ́n nígbà míràn, ọ̀ràn wònyí lè di òkùnkún tó ń tọ̀ díẹ̀. Fún àwọn obìnrin ní Nigeria, kíkọ àgbà àti òṣì lè jẹ́ ìṣòro títóbi, tí ó sì lè ṣokùnfà ìdààmú ara ẹni àti ìsẹ́ ọlọ́gbọ́n.

Fola Achudume, apẹ̀rẹ àgbà tí ó ṣàgbà, ti pinnu láti yí irú ọ̀ràn bẹ́ẹ̀ padà ní orílẹ̀-èdè wa. Pẹ̀lú ìmúdàgba rẹ̀ ní Àríká, Fola mọ́ nípa àìní fún àgbà àti òṣì tí ó tọ́tun fún àwọn obìnrin tó dúró lórí ara wọn. Nígbà tí ó pàdé àwọn ọ̀rẹ rẹ̀ tí wọn ní àìní, ó ṣètò ìrìn àjò sí Ìwọ̀ Ọ̀rùn Afíríka láti kọ́ nípa àgbà àti òṣì àgbègbè.

Nígbà tí ó padà sí orílẹ̀-èdè wa, Fola gbá àwọn obìnrin ní ìlú nìkan lágbà títún tí ń ṣèpinnu ara wọn. Òun kò dúró níbẹ̀, ṣùgbọ́n ó tún ṣètò àwọn ìgbìmọ̀ láti kọ́ àwọn obìnrin nípa bí wọn ṣe lè ṣe àgbà àti òṣì wọn tí ara wọn.


Ìranlọ́wọ̀ Tó Tọ́tun
  • Àgbà tí Ó Ṣèpinnu Ìran: Fola dá àgbà kan tí ó ṣèpinnu ìran tí ó ń ṣe gbùgbùn fún àwọn obìnrin tí wọn ní àpapọ̀ oríṣiríṣi.
  • Òṣì tí Ń Ró: Òun tún ṣètò òṣì tí ń ró fún àwọn obìnrin tí wọn ní àìní òye ìròhin tí ó tọ́.
  • Àwọn ìgbìmọ̀: Fola tún ń ṣètò àwọn ìgbìmọ̀ níbi tí ó ti kọ́ àwọn obìnrin nípa ìṣẹ́ àgbà àti òṣì.
  • Ìgbàgbó Òrò

    "Mo gbàgbọ́ pé gbogbo obìnrin yẹ ki ó rí ẹ̀wà rẹ̀ rí," Fola sọ. "Àgbà àti òṣì kò gbọ́dọ̀ jẹ́ ohun ìdààmú nígbà tí ó yẹ ki ó jẹ́ ohun ìdùnú. "

    Ìgbàgbó ti Fola ti mú ìyípadà sígbàgbà ní àwọn ìgbésí ayé àwọn obìnrin ní Nigeria. Òun jẹ́ àpẹẹrẹ tí ó dára fún bí ọ̀kan kan ṣe lè ṣe àgbàyanu pẹ̀lú ìrora àti àgbàgbó.

    Fola Achudume jẹ́ ìranlọ́wọ̀ ẹ̀wà tí ó ń yí ìgbàgbà padà ní orílẹ̀-èdè wa. Pẹ̀lú àwọn àgbà àti òṣì rẹ̀ tí ó ṣèpinnu Ìran, ó ń ran àwọn obìnrin lọ́wọ́ láti rí ẹ̀wà wọn rí àti láti gbé ìgbésí ayé tó dára.