Gareth Southgate jẹ́ ọ̀gbọ́ńlọ́gẹ̀ tó gbà bọ́ọ̀lù nígbà tí ó wà láàyè, ó sì dáadáa nínú bọ́ọ̀lù bába rẹ̀ tábà. Ó tún jẹ́ ọ̀gágun fún ìgbìmọ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Gẹ̀ẹ́sì nísinsìnyí.
A bí Southgate ní Watford, Hertfordshire, ní ọjọ́ kẹta oṣù kẹjọ ọdún 1970. Ó kọ́ bọ́ọ̀lù ní Crystal Palace lóògùn ọmọ kẹrin rẹ̀, ó sì di ọ̀gbọ́ńlọ́gẹ̀ nígbà tí ó pé ọmọ ọdún mẹ́tàlá. Ṣùgbọ́n ọ̀gbọ́ńlọ́gẹ̀ akọ́kọ́ rẹ̀ kò gbéṣẹ̀sẹ̀ tí yóò fi lè kọ́ wọlé ẹ̀gbẹ́ tí ó yẹ kó máa kọ́ bọ́ọ̀lù bába rẹ̀ tábà fún.
Southgate padà sì Crystal Palace ní ọdún 1989, ó sì di ọ̀gbọ́ńlọ́gẹ̀ àgbà ní ọdún 1991. Ó sì ṣe ìgbàkejì fún ẹ̀gbẹ́ náà nígbà tí ó gbé papọ̀ ní orí ìpele kẹta nínú ìdíje tí a ń pè ní Football League nígbà yẹn. Òun ni kòṣẹ́mọ́ṣẹ́ ọ̀gágun fún ẹ̀gbẹ́ náà nígbà tí ó padà sẹ́ agbábọ́ọ̀lù ní ọdún 2005. Ó sì tún nígbà tí ẹ̀gbẹ́ náà lọ papọ̀ sí orí ìpele kẹjì nínú ìdíje Football League.
Southgate lọ sí Middlesbrough ní ọdún 2006, ó sì gba wọ́n láti papọ̀ sí orí ìpele kẹta nínú ìdíje ti ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì. Ó tún jẹ́ ọ̀gágun ẹ̀gbẹ́ náà nígbà tí wọ́n ṣe ìgbàkejì nínú ìdíje UEFA Cup tournament ní ọdún 2006. Ó padà sẹ́ agbábọ́ọ̀lù ní ọdún 2009, ó sì lọ sí ìgbìmọ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Gẹ̀ẹ́sì gẹ́gẹ́ bi ọ̀gágun fún ẹ̀gbẹ́ ìgbà kẹta.
Southgate di ọ̀gágun fún ẹ̀gbẹ́ àgbà ti ìgbìmọ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Gẹ̀ẹ́sì ní ọdún 2016. Ẹ̀gbẹ́ náà papọ̀ sí ìpele kẹrin nínú ìdíje àgbááyé ti ilẹ̀ Rọ́shíà ní ọdún 2018, ó tún papọ̀ sí ìpele kejì nínú ìdíje tí a ń pè ní UEFA European Championship ní ọdún 2020. Southgate jẹ́ ọ̀gágun tí ó dára, ó sì ń ṣiṣẹ́ láti mú ìgbìmọ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Gẹ̀ẹ́sì kọ́ tóbi jùlọ lọ́kànlọ́kan.
Nígbà tí kò bá ṣiṣẹ́, Southgate máa n gbádùn àkókò pò pẹ̀lú inú rè. Ó ní aya kan tí wọ́n bí ọmọ mẹ́ta. Òun ni ẹni tó nífẹ́ẹ́ sí eré ìdárayá bọ́ọ̀lù, ó sì máa n ṣiṣẹ́ tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àkọ́lé nígbà tí ó bá pọn.