Ghana sí Angola




B'ẹ́gbẹ̀rẹ̀ tí kò ṣeé gbàgbé tí ó wáyé ní ọgbà ẹ̀rín ìpínlẹ̀ South Africa ní ọdún 2010 ni ìdíje tí ó kọ́kọ́ pé Ghana ati Angola jọ sílẹ̀. Ghana kọ́kọ́ lọ sí ipò àgbà ní ìwònyí tí ó gba Angola ọ̀kọ̀ọ̀kan ní è̟yìn.

Ní ọdún 2014, wọ́n tún pade nínú ìdíje kan tí Ghana tún gba Angola ọkan sí ókùnfà.

Ní ọdún 2019, wọ́n tún kọ́kọ́ pàdé nínú ìdìje tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ kọ́já, tí Ghana tun lọ́wọ́ Angola ní ipò àgbà 2-0.

Ìdíje tí ó tí gbà lọ̀dọ̀ Ghana láti ṣíṣe àgbà mọ́ Angola kò ti pari, nítorí wọ́n ṣì ní ìdíje míì tí ó ti ṣètò láti wáyé ní 2023. Ka ní ọ̀rọ̀ kan, Ghana ti gba Angola nínú gbogbo àwọn ìdíje tí wọ́n kọ́kọ̀ pàdé.