Gingiri rírí, tí a mọ sí dizziness sí Èdè Gẹ̀ẹ́sì, jẹ́ ọ̀ràn tó jẹ́ tílẹ̀tòrí tá yóò fi ní ipa lórí ìgbésí ayé àgbà, àti ọ̀dọ́. Gírí rírí jẹ́ ìgbà tí ẹni bá ní ìgbàgbọ́ pé igbá kan tí ó wà ní kété sí i, kọ́ lẹ́nu, tàbí ní àgbàlá, ń rìn ní àyíká rẹ̀. Gírí rírí tún lè jẹ́ bíi pé pátápátá ni ìgbá náà ń rìn, èyí tí ó lè mú ká wádìí nínú gbogbo ìgbà tí a bá gbɔ́ ẹ̀rù kan, tàbí tí a bá rí ìhà kan ṣíṣan lágbàlá.
Gírí rírí n múni ní ẹ̀rù, ó sì lè múni ṣe gbogbo nkan láti ṣó orọ́ náà. Àwọn tó gbádùn lílẹ̀ ní àgbàlá tàbí tí won máa ń wọ ọ̀kọ̀ òfuurufú lè ní àárẹ̀ méjì nípa gírí rírí. Àwọn tí ó ní gírí rírí ní ìgbà tí wọ́n bá wà lágbàlá, lè máa wádìí sí gbogbo ẹ̀rù tí ó bá ń dún, tí tí ó ba rí iràn tí ó ń ṣàn lágbàlá, ó lè máa fẹ́ láti sọ̀rọ̀ sí iràn náà. Àwọn tí ó ní gírí rírí ní ìgbà tí wọ́n bá wà nínú ọ̀kọ̀ òfuurufú, lè máa ṣe gbogbo nkan láti yákọ̀ kúrò nínú ọ̀kọ̀ òfuurufú náà, ó lè máa gbádùn lílẹ̀ ní àyíká òfurufú, tàbí ó lè máa fẹ́ láti wá ibi ìfọ̀ bá ẹni tí ó mọ nípa ọ̀kọ̀ òfuurufú.
Gírí rírí ń gbàjọ́ lọ́pọ̀ ìgbà, ó sì máa ń múni ní ìgbàgbọ́ pé ọkàn rẹ̀ ń gbọn, ó sì lè múni ní ìgbàgbọ́ pé òun fẹ́ kín, kí ó lè gòkè. Gírí rírí jẹ́ ọ̀ràn tó lè ní ìgbàgbọ́ tó lágbára lórí ìgbésí ayé àgbà, àti ọ̀dọ́, ó sì jẹ́ ọ̀ràn tó yẹ ká gbádùnrín gbé. Tí o kò bá pẹ̀lú gírí rírí, o gbọ́dọ̀ lọ rí ọ̀kan nínú àwọn alákòbèrè tó n gbé nítòsí rẹ̀, kí ó bàá lè ṣèrànwó̟ fún ọ̀un láti gbádùn gírí rírí.
Máa gbádùn gírí rírí ọ̀kọ̀ òfuurufú!