Godwin Obaseki: Ọmọ Edo Tó Dábò




Ọ̀rọ̀ tí Godwin Obaseki kà sílè kò dájú, ṣùgbọ́n àwọn tí ó mọ̀ ọ́ dájú tí wọ́n sì ní ìgbà láti kọ̀wé nípa ọ́, dájú pé àwọn á kọ̀wé tó tóbi tí yóò sọ nípa gbogbo ohun tó ṣẹ̀ṣẹ̀ rí. Ọ̀rọ̀ tí ẹ̀mi yóò kọ̀ yìí kò tó, ṣùgbọ́n àwọn ọ̀rọ̀ yìí le jẹ́ àkólé ìwé tó dára, tí nkan tó wà nínú rè yóò gùn

Obaseki jẹ́ ọ̀rẹ́ rere tí mọ́ ní láti ọ̀pọ̀ ọdún. Ó jẹ́ ọ̀rẹ́ tí mọ́ gbọ̀rò́ sí, ọ̀rẹ́ rere tí mọ́ mọ̀ tì, tí mọ́ sì ní ìgbàtọ̀pẹ́ fún. Òun jẹ́ ọ̀rẹ́ rere tí mọ́ kò ní gbagbe. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ gbẹ̀, ọ̀títọ́ sì wà nínú rè. Òun kò ní fọ́gbọ́ǹ fún ọ, tí yóò sì sọ ótítọ́ fún ọ nígbà tí ó bá ṣe pàtàkì. Ọ̀un kò ní se ohun rere tí kò ní yọ̀ ó, tí yóò sì gbìyànjú láti ṣe ohun tó tọ́

Ọ̀rọ̀ tí Governor Godwin Obaseki kà sílè lórúkọ àwọn ènìyàn Edo láìsí àní-àní ọ̀rọ̀ tó jinlẹ̀, ọ̀rọ̀ tó yẹ̀. Ọ̀rọ̀ tó jẹ́ òdodo, tí ó sì tóbi. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ jẹ́ ìfihàn ìfẹ́ tó ní fún àwọn ènìyàn, tí ó sì fi hàn ìdúró tìpó àwọn ènìyàn rẹ̀. Àwọn ènìyàn rẹ̀ sì fẹ́ràn ọ̀rọ̀ rẹ̀, tí wọ́n sì gbà á. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ jẹ́ ìfihàn ìgbàgbọ́ tó ní nínú àwọn ènìyàn, tí ó sì jẹ́ ìfihàn èrò tó ní. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ sì jẹ́ ìfihàn ìfẹ́ tó ní fún àwọn ènìyàn rẹ̀. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ jẹ́ ìfihàn ìrètí tó ní fún àwọn ènìyàn rẹ̀, nígbà tí yóò bá wà ní ipò ọ̀pá ẹ̀ṣọ́. Obaseki gbàgbọ́ pé, àwọn ènìyàn rẹ̀ nìkan ni ó lè ṣe àgbà fún ọ̀rọ̀ rẹ̀ àti ìgbàgbọ́ rẹ̀, tí wọ́n sì lè mu ìrètí tó ní wá sí ìlànà.

Ẹnì àgbà ni Godwin Obaseki. Òun jẹ́ ẹni tí ó gbàgbọ́ nínú agbára ọ̀rọ̀, tí ó sì gbàgbọ́ nínú agbára ènìyàn. Ó gbàgbọ́ pé, èdè àgbà jẹ́ ọ̀rọ̀ tí àwọn ènìyàn sọ, tí ó sì gbàgbọ́ pé, àwọn ènìyàn lè lo ọ̀rọ̀ yìí láti ṣe àgbà fún àgbà wọn. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ sí àwọn ènìyàn Edo jẹ́ àpẹẹrẹ́ tó dára fún ọ̀rọ̀ tí ẹni àgbà sọ, tí wọ́n sì jẹ́ ìfihàn ìgbàgbọ́ tó ní nínú àwọn ènìyàn. Ọ̀rọ̀ tó sọ sì àwọn ènìyàn rẹ̀, máa jẹ́ àwọn ọ̀rọ̀ tó yóò jẹ́ àgbà fún àgbà wọn, tí wọ́n yóò sì lo láti ṣe ìgbàgbọ́ wọn lágbára