Lára gbogbo àwọn orísirísi ìṣòro tí ayé ń dojú kọ, èyí tí ó kàmàmà jùlọ nígbàgbé ibi tí a wá. Àgbà, tí ó jẹ́ ilé àwa ènìyàn, ń yà kúrò lọ́wọ́ wa ní ọ̀rọ̀-ọ̀rọ̀ àti bí àwa bá ṣe jagun jagun pẹ̀lú rẹ̀. Ṣíṣe tí àwa ń ṣe nígbàgbé bí àgbà ṣe bá wa nílò, bí àgbà ṣe jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun tó kọ́jú àgbà, gbogbo wa ni ọ̀rọ̀ yìí kàn.
Ẹ̀ka kán tí ó lè máa ran àgbà lọ́wọ́ ni "green network". Green network ni ọ̀rọ̀ tí a fi ń ṣàpèjúwe àwọn ilé tí a kọ́ pẹ̀lú àwọn àgbà tí ó le ṣe nǹkan bí ìjẹ̀rì tàbí ìrọ̀sùn. Àyíká àgbà tó yí wọ̀nyí ká, nwọn ń tó àgbà lórí, àwọn ń se àtúbọ̀tà fún àgbà, àwọn ń sì ṣe àgbà kí ó lè ṣekú pa gbogbo àwọn nǹkan tí ó bá yí wọ̀nyí ká.
Àwọn ànfaàní tí "green network" ní fún àgbà pò púpọ̀. Àkọ́kọ́, ó ń ràn á lọ́wọ́ láti dín ìgbóná kù. Nígbà tí àgbà bá yí wọ̀nyí ká, nwọn ń gbẹ́ ìgbóná tí ó wà nínú yíyá, nǹkan tí ó sì máa ń mú kún fún ìro àgbà. Ẹ̀kejì, ó ń ràn á lọ́wọ́ láti mu àgọ́ nítorpé. Àwọn àgbà tí ó yí wọ̀nyí ká ń ṣàkójọpọ̀ àmún, tí ó sì máa ń fi àmún yìí ṣe ìgbóná fún àgbà. Ẹ̀kẹta, ó ń ràn á lọ́wọ́ láti dín ìbàjé tí èrò kọ̀ọ̀kan nílẹ̀ lórí àgbà.
Lára ìlànà tí a máa ń gbà kọ ẹ̀ka "green network" yìí, àwọn tí ó wọ́pọ̀ jùlọ ni àpótí àgbà, àpótí ohun tí kò yẹ kí a kọ sínú ilẹ̀ tàbí tá a lè kọ sínú ilẹ̀, tí a sì máa ń kọ wọ̀nyí sí àgbà, àti ikọ ẹ̀ka tí ó lè fi àgbà máa ṣe ìrọ̀sùn. Àwọn ọ̀nà gbìgbé yìí máa ń yọrí sí ilé tí ó jẹ́ àwámárè, ilé tí ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun tí kọjú àgbà, ilé tí ó sì ṣe àgbà lágbára. Tí a bá sì gbìyànjú láti máa gbà àwọn ọ̀nà yìí láti máa kọ ilé, a ó sì rí i pé àwọn ọmọ ọmọ wa ó ní àgbà tí ó lágbára fún wọn láti gbà.
Nígbà tí a bá sì wo àwọn ìbánujẹ tí ó bá gbogbo àgbà, ó jẹ́ ohun tí ó yẹ kí a gbogbo wa máa ṣàgbà fún láti rí i pé àwọn ọmọ ọmọ wa ó ní àgbà tí ó dára. Lára àwọn ọ̀nà tá a lè gbà bẹ̀rẹ sí ṣe nǹkan yìí ni kí a máa kọ àwọn ilé wa pẹ̀lú àwọn àgbà, tí a ó fi máa gbà àwọn ọ̀nà tí àgbà máa fi ṣe àwámárè fún ilé wa. Tí a bá sì ṣe gbogbo nǹkan yìí, àwọn ọmọ ọmọ wa ó ní ìjọba tí ó ní àgbà tí ó dára.