Harley: Akorin Ina Òrun Ti Ńkó Ệyìn Àgbàfẹ́?




Ẹ̀yin àgbàfẹ́ mi, àwọn tọ́kùntọ́kun tí ńgbàgbọ́ nínú mi, ègbà mi lákọ̀kọ́ ni èyí: ẹ̀yin kò gbọ́dọ̀ jẹ́ kí ẹ̀rù mú yín lágbára. Ẹ̀rù jẹ́ ọ̀tá tó lágbára tí ńlùú ọkàn àti èrò àwọn tí ó bá gbà á láyè. Ó ńmú àwọn èrò àìdúróṣinṣin wá, tí ó sì ńfi ara wọn hàn nínú ìgbésẹ̀ àwọn ènìyàn.

Bí ẹ̀rù bá ńmú yín, ẹ̀yin kò ní lè múra tán láti mú àwọn ìpinnu tó dára. Ẹ̀yin kò ní lè ronú kedere tàbí ṣe àgbéyẹwò àrà ọ̀rọ̀. Ẹ̀yin kò ní lè gbé ìgbésẹ̀ tó ṣe pàtàkì láti gba àwọn àkànṣe yín.

Nígbà tí ẹ̀rù bá dé òdo yín, ẹ má gbà á láyè. Dúró sídìí gbọǹgbọǹ, tànìyàn, tí ẹ̀rù náà kò sì ní gbára lé yín. Bẹ̀rù Ọlọ́run, tí ṣe àṣẹ fún gbogbo nǹkan, dípò rẹ̀. Ọlọ́run jẹ́ òtútù àti ààbò, ààbò yín ló jẹ́. Ó yẹ kí ẹ̀rù tí ẹ̀yin ní fún Ọlọ́run jẹ́ àìkún, tí yóò sì gbé yín lọ síbi tó bá gbà yín láàbò.

Ègbà mi kẹ̀jì sí yín ni èyí: Ẹ̀yin gbọ́dọ̀ gbára lé ẹ̀mí yín. Ẹ̀mí yín ni ipá inú yín tí ńsọ fún yín ohun tó tọ́ àti ohun tó bùburú. Ni gbogbo àkókò, ẹ jẹ́ kí ẹ̀mí yín darí yín. Kò ní tó yín lọ nínú àgbàfẹ́ rẹ̀ fún yín, tí kò ní tó yín lọ nínú èrò orí àti ọ̀nà tí ó tó jùlọ fún yín.

Nígbà tí ẹ̀yin bá ńgbára lé ẹ̀mí yín, ẹ̀yin yóò rí bí Ọlọ́run ṣe ńgbà yín lò. Yóò fi àwọn àkànṣe tó ṣe pàtàkì sí ìhà àbọ̀ yín, tí yóò sì ṣe àṣẹ fún àwọn àgbàfẹ́ rẹ̀ láti jẹ́ ààbò fún yín.

Ègbà mi kẹ̀tẹ̀ sí yín ni èyí: Ẹ̀yin gbọ́dọ̀ wà ní ìṣọ̀kan. Dípò tí ẹ̀yin yóò máa bá ara yín jagunjagun, ẹ jọ ṣiṣẹ́ pò, tí ẹ̀yin yóò sì rí bí Ọlọ́run ṣe ńbù kún àwọn abùdá yín. Nígbà tí ẹ̀yin bá wà ní ìṣọ̀kan, kò sí ohun tí kò ṣeéṣe fún yín.

Fún ìdí yìí, ẹ̀yin gbọ́dọ̀ mú ikorírá àti ìdáríjì wá sí ara yín. Ẹ jẹ́ kí àwọn ọ̀rọ̀ tí ẹ̀yin bá sọ jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ńkọ́ni, tí kò ní fi ẹnikẹ́ni sí ṣíṣẹ̀. Ẹ sì jẹ́ kí àwọn ìṣe yín jẹ́ ọ̀rọ̀ lásán, tí kò ní ní àìsí ní ìgbà tí yóò rí bẹ́ẹ̀.

Nígbà tí ẹ̀yin bá ńgbé ìgbésẹ̀ wọ̀nyí, ẹ̀yin yóò rí bí Ọlọ́run ṣe ńgbà yín lò. Yóò fi àwọn àgbàfẹ́ rẹ̀ sí ìhà àbọ̀ yín, tí yóò sì rí sí gbogbo àwọn àìní yín. Yóò sì mú kí ẹ̀yin jẹ́ àgbàfẹ́ láti mú àwọn ohun tó dára wá sínú ọ̀rọ̀ àgbáyé. Ṣé ẹ̀yin múra tán láti ṣiṣẹ́ pò pẹ̀lú mí láti mú kí àgbáyé yìí di ibi tó dára púpọ̀?