Humza Yousaf: Kini ló wà láti gbà fún àgbà?




Họ́n, Humza Yousaf, ní Olórí Àgbà tó gbà Gbɔ̀n fún Ilè Scotland tún jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tó wá láti ilè Pakístàn. Ó jẹ́ ọkùnrin tó ní ọ̀rọ̀, tó ní ìmọ̀ púpọ̀, tó sì jẹ́ olóun tó nítọ́jú àgbà.
Ìgbà kan ni mo rí Humza lórí tẹlifíṣàn, ó ń sọ ọ̀rọ̀ nípa bó ṣe máa ń gbà gbajúmọ̀ àyọ̀rí àti bó ṣe máa ń wo ọ̀ràn ìlera àgbà. Mo fẹ́ràn ọ̀rọ̀ tó sọ, mo gbàgbé àti ẹ̀kọ́ tó fún mi.
Ó wá padà sọ nípa àyọ̀rí tó gbà láti ọ̀rọ̀ àgbà kan tó bá òun pàdé lójú ọ̀nà. Àgbà yẹn sọ fún Humza pé kó máa gbà pé òun ṣì níye, pé kó máa bẹ̀rẹ̀ sí ṣe àwọn nǹkan tó gbádùn, kí ó máa gbé èmí ìrètí.
Humza gbọ́ àwọn ọ̀rọ̀ àgbà yẹn, ó sì gbà gbajúmọ̀ wọn. Ó bẹ̀rẹ̀ sí ṣe àwọn ohun tó gbádùn, tó bẹ̀rẹ̀ sí ní gbé èmí ìrètí. Nígbà tó yí padà, ó ní igbàgbọ́ tó kún fún ara òun, tó ní ìgbàgbọ́ pé òun le mú àwọn nǹkan tó fẹ́ ṣe ṣẹ́.
Bó bá jẹ́ wwó tó bá ń gbàdùn díẹ̀ lára àwọn nǹkan tó ń ṣe báyìí, ṣugbón tí ó bá máa ń fòye jọ ó lójú ọ̀nà tó ń lọ, wò ó báyìí Humza Yousaf ṣe ṣe, bẹ̀rẹ̀ sí gbà gbajúmọ̀ àyọ̀rí tó gbà. Ọ̀ràn ọ̀nà rẹ̀ le yípadà tó ba ń lo àwọn akoko tó kù lójú ọ̀nà tó ń lọ fún àwọn ohun tó gbadùn.
Humza Yousaf jẹ́ àpẹẹrẹ àgbà tó gbà gbajúmọ̀ àyọ̀rí tó gbà. Ó jẹ́ ọkùnrin tó ní ìgbàgbọ́, tó ní ìdánilójú, tó sì ní kíkanju. Ó jẹ́ ọkùnrin tó ń fi ìpèpẹ̀ dànù, tó ń ṣiṣẹ́ lé ṣíṣe, tó sì ń gbàdùn ìgbésí ayé.
Humza Yousaf jẹ́ àgbà tí gbogbo wa le gbà nípasẹ̀ rẹ̀. Ó jẹ́ àgbà tó ní ohun tó yẹ, tó ní ìmọ̀ púpọ̀, tó sì jẹ́ olóun. Ọ̀ràn ọ̀nà rẹ̀ jẹ́ àpẹẹrẹ àgbà tó gbà gbajúmọ̀ àyọ̀rí tó gbà.