Oríṣiríṣi àgbà àti àwọn tí nnọ̀ nínú ilé tí kókó ná gbọ̀ lórílẹ̀ èdè ni wọ́n kọ́kọ́ fi kọ́ àwọn ọlọ́pàá àti àwọn tí nnṣe iṣẹ́ ìgbàlá léyìn tí ìró lápòtí ná kéde.
Lẹ́yìn tí wọ́n rí i wá ni wọ́n gbàjápọ̀ láti lọ ṣe iṣẹ́ ìgbàlá àwọn tí ńgbé nínú ilé
Ìdí tó fa kokó ilé ná ṣì kò tàwọn síbẹ̀, ṣùgbọ́n àwọn alága àgbà tí kókó ná gbọ̀ lórílẹ̀ èdè tí kò tí ì ti ṣẹ́ tán ni wọ́n sọ pé àwọn ọ̀ràn yi ló lè fà á:
• Ilé lásán ni, tí ìlé tí wọn fi fọọ́ rẹ̀ kò sàn.
• Àgbà tí kò lágbára tí wọ́n ti fi kọ ilé ná, tí ìlú ò sì ní ètò tó dùn gbọn-gbọ́n láti mọ̀ọ́mọ́ àgbà yìí.
• Nínú ọ̀nà tí wọ́n gbà ń kọ ilé ná, wọn kọ́ọ́ ní ọ̀ràn tán ni ìyàtọ̀ sí bí ètò àgbà tí wọn gbà kọ ilé ná ṣe lóríṣiríṣi.
• Ìlo ìrin àlàfo tí kò tó àgbà tí wọ́n tíì kọ́.
Àwọn ọ̀ràn mìíràn tí ó lè fa àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ bí yi lẹ́yìn náà ni:
• Àyípadà ilú tó gbòòdìyàn nítorí àwọn ènìyàn tó gbà ń pò sí ìlú kéékẹ́ẹ́.
• Àìrí ọ̀rọ̀ tí ó fa àwọn èèyàn láti máa kọ́ ilé tí kò tó àgbà wọn.
• Ilé tí kò tó àgbà tí àwọn "slumdog" ń gbé nínú rẹ̀.
• Àìrí ìgbàgbọ́ nínú ètò ìjoba.
Lóde òní, èrò àwa gbogbo ni ó wà pẹ̀lú àwọn ẹ̀bí àwọn tí òkú wọn fi hàn nínú ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó burú jáì nìyí àti àwọn tí wọn kò lè rí àgbà wọn mọ́. Wa bá wa gbàgbọ lórí Ọlọ́run pé ó máa mú àwọn onísẹ́ tó kọ́ ilé ná wá, kí wọ́n sì rí igbésẹ̀ tó yẹ láti gbà.