Awọn ọ̀rọ̀ náà "Frimpong" kò tó ṣe kókó, ṣùgbọ́n wọ́n dúró fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ nkan pátápátá. Fún àwọn tí kò mọ, "Frimpong" jẹ́ orúkọ ìdílé tí a gbà gbọ́ lágbàáyé fún àwọn ọmọ Jàgánnà tí wọ́n wá láti abúlé kan ní Ghana tí a ń pè ní Frimpong Manso.
Nígbà tí mo ní ìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run, àti nígbà tí mo gbà pé mo dẹ́kun, mo yí orúkọ ìbílẹ̀ mi tí ọ̀pọ̀ ènìyàn mọ sí Frimpong. Kí nìdí tó fi rí bẹ́ẹ̀? Ọ̀rọ̀ náà Frimpong dájú kò sí nínú Bíbélì tí èmi kà, tí mo sì gbà gbọ́. Síbẹ̀, ọ̀rọ̀ náà "Fri" pé, èyí tí ó kù nínú ọ̀rọ̀ náà Frimpong, tún wọ́pọ̀ lára àwọn orúkọ tí a fi ń kọ orúkọ àwọn ọmọ ọ̀dọ̀ nínú Bíbélì.
Fún àpẹẹrẹ, a ní orúkọ tí a ń pè ní Miriam nígbà tí a bá ń kọ orúkọ obìnrin. Nígbà tí a bá sì ń kọ orúkọ ọkùnrin, a máa ń kọ orúkọ tí a ń pè ní Uriah. Nítorí náà, mo gbà pé orúkọ Frimpong ni Ọlọ́run fi fún mi.
O sì tún lè gbà pé ọ̀rọ̀ náà Frimpong jẹ́ àgbà, tí a sì tún lè kà á láti ẹ̀yìn kí ọ́ máa ní ọ̀rọ̀ wo: pongo. Nínú èdè Yorùbá, "pongo" túmọ̀ sí "tí ó gbẹ́pọ̀". Nígbà tí mo bá ń kọ ọ̀rọ̀ náà Frimpong láti ẹ̀yìn, ọ̀rọ̀ tí ń jáde ni pongo. Nígbà tí mo sì bá ń kọ ọ̀rọ̀ náà "Frimpong" láti ọ̀rọ̀ "pongo", ọ̀rọ̀ tí ń jáde ni "GF".
Èyí túmọ̀ sí pé orúkọ tí mo gba láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run ni "GF". Orúkọ tí mo sì kọ láì dá ẹ̀yìn kò rí bẹ́ẹ̀. Nítorí náà, ọ̀rọ̀ náà "Frimpong" dájú jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó dúró fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ nkan, tí a kò sì lè ṣàlàyé rẹ̀ nísinsìnyí.
Èyí lohun tó mú kí ẹ̀bùn tí Ọlọ́run fi fún mi yìí jẹ́ igba nla. Mo sì mọ̀ pé ọ̀rọ̀ náà Frimpong ti ti ń kọ àkọ́sílẹ̀ ìgbàgbọ́ àti àwọn nǹkan tí Ọlọ́run ti ṣe nínú mi àti nígbààyé mi. Lóde òní, ọ̀rọ̀ tí ó wà nínú gbogbo àyà mi ni ọ̀rọ̀ náà Frimpong.