Ẹyin ará mi,
Nígbà tí mo gbọ́ lẹ́kọ̀ọ̀kan àkọsílẹ̀ "The Great Commission" tí Dunsin Oyekan kọ, gbogbo ara mi ni ó fà. Ọ̀rọ̀ àkọsọ̀rọ̀ rẹ̀ kàn mí pípẹ́lẹ̀, ó sì fún mi ní ọ̀pẹ́lẹ́pẹ́lẹ́ tí mo tí nígbàgbọ́ pé mo kò ní rí mọ́.
Lára àwọn ohùn tí ó gbádùn jùlọ nínú àkọsílẹ̀ yẹn ni "Fún mi yẹ tí mo ó jẹ́ alágbàárọ̀ fún Ọlọ́run." Ìgbà gbogbo tí mo bá gbọ́ ọ̀rọ̀ yẹn, mo máa ríran. Mo máa ránti àwọn ìgbà tí mo ti kọlùwé sí Ọ̀gá mi, ó sì jẹ́ kí èmi lágbàárọ̀ fún Òun. Mo máa gbàgbọ́ pé kò sí ohun tí ó jẹ́ pàtàkì jù bẹ́ẹ̀ lójú Ọlọ́run ju kí àwa lágbàárọ̀ fún Òun lọ.
Nígbà kan, mo wà nílé Ọ̀run kan nígbà tí mo gbọ́ Dunsin Oyekan ń kọrin àkọ́sílẹ̀ yìí. Mo máa lérò pé ó ń kọrin nígbàgbọ́ tí ó lágbára, ó sì ń kọrin fún mi. Ìgbàgbọ́ rẹ̀ ti ṣàn mi lójú, ó sì fún mi ní ọ̀pẹ́lẹ́pẹ́lẹ́ tí emi tí nígbàgbọ́ pé mo kò ní rí mọ́. Mo mọ̀ pé ó tún fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn míì ní ọ̀pẹ́lẹ́pẹ́lẹ́, ó sì jẹ́ kí wọ́n túbọ̀ gbàgbọ́ nínú Ọlọ́run.
Tí ẹ bá ti gbọ́ àkọsílẹ̀ "The Great Commission" tí Dunsin Oyekan kọ, mo nídìí fún ẹ pé kí ẹ tún gbọ́ ọ̀rọ̀ yẹn lẹ́kọ̀ọ̀kan sí i. Jẹ́ kí àwọn ọ̀rọ̀ rẹ̀ kàn sí ọkàn rẹ̀, ó sì fún ẹ ní ọ̀pẹ́lẹ́pẹ́lẹ́. Mo mọ̀ pé ó tún fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn míì ní ọ̀pẹ́lẹ́pẹ́lẹ́, ó sì jẹ́ kí wọ́n túbọ̀ gbàgbọ́ nínú Ọlọ́run.
Ọlọ́run nílágbàárọ̀,
Ọ̀pẹ́lẹ́pẹ́lẹ́ yóò wà.