Àwọn ọ̀rẹ́ àgbà, bọ́ọ̀lù lori tẹlifíṣàn náà, ṣé ẹ̀rọ̀ fíìmù rẹ̀ ti pé? Súnmọ́ sí, ńṣe ni pé ọ̀rùnkúnrin tó gbẹ́ṣẹ́ tóbi jùlọ nínú bọ́ọ̀lù àgbáyé máa wáyé ní orí tẹlifíṣàn bákan náà. Lára wọn ni ọ̀rùnkúnrin tó máa wayé láàrín ọmọ ogun Inter Milan àti ọmọ ogun Arsenal.
Máṣe jẹ kí ànfàní tó wúlò yí kọ́ ni ọ́rọ̀, ṣáájú kí wọn máa bẹ̀rẹ̀ ọ̀rùnkúnrin náà, sáà ni láti lọ ra tiíkéẹ̀tì rẹ̀ lórí ayélujára. Bákan náà, o lè gbàdúrà sí Olórun pé kó gba ọ́ láyò tún tún ní ọ̀rùnkúnrin náà.
O ti jẹ́ ọ̀rùnkúnrin tí ọ̀gbọ́n ju ọ̀gbọ́n, àwọn ọ̀rẹ́ àgbà, àwọn tí ó máa ṣẹ̀ṣẹ̀ bá ara wọn jẹ́ nínú bọ́ọ̀lù. Ṣùgbọ́n, ọ̀rùnkúnrin tí ó máa wáyé nínú ọ̀rùnkúnrin 4 tó gbẹ́yìn, ọ̀rùnkúnrin ti ọ̀sẹ́ 8 nínú UEFA Champions League máa jẹ́ èyí tó sunmọ́ nípasẹ̀ àkókò tí wọn máa gbà.
Àwọn ọ̀rẹ́ àgbà, èmi gan-an, ó máa dùn mí láti máa ṣe àkọsílẹ̀ nípa ọ̀rùnkúnrin náà fún yín. Bákan náà, ṣáájú kí ọ̀rùnkúnrin náà tó bẹ̀rẹ̀, máṣe gbàgbé láti gbàdúrà sí Olórun, kó sì fi àánú rẹ̀ múra yín sí ọ̀rùnkúnrin náà.
Ọ̀pọ̀ ànfàní ni ó wà nínú ọ̀rùnkúnrin yí àwọn ọ̀rẹ́ àgbà. Fún àpẹẹrẹ̀, ọ̀rùnkúnrin náà lè fi àǹfàní tó w úlò fún ọ̀rẹ́ rẹ̀ Arsenal láti gbágbé ìrẹ́kọjá ọlọ́jú tobi tí Manchester United kọ́lù wọn láìpẹ́ yí.
Bákan náà, ṣé ẹ̀yin mọ̀ pé, tó bá jẹ́ pé Arsenal lọ́gbọ̀ nínú ọ̀rùnkúnrin yí, ó máa jẹ́ ànfàní tó wúlò tóbi fún wọn. Èyí ni ó máa mú kí wọn kóra ìwọ̀n jẹ́ ní ibi tí wọn wà nísinsìnyí nínú ìgbìmọ̀.
Nígbàgbó pé Inter Milan gan-an ni ó ní ìmọ̀ àti àgbà tí ó pò ju nínú ọ̀rùnkúnrin yí, tí ṣùgbọ́n, bákan náà, ẹ̀yin mọ̀ pé Arsenal jẹ́ ọ̀rẹ́ bọ́ọ̀lù alákàsọ. Ṣáájú kí wọn tó lọ́gbọ̀ nínú ọ̀rùnkúnrin yí, ó di dandan pé kí wọn gbé àgbà àti ìmọ̀ tí ó pò gbé ẹdé ẹran.
Èmi gan-an, ó máa dùn mí láti máa ṣe àkọsílẹ̀ nípa ọ̀rùnkúnrin náà fún yin, àwọn ọ̀rẹ́ àgbà. Bákan náà, ṣáájú kí ọ̀rùnkúnrin náà tó bẹ̀rẹ̀, máṣe gbàgbé láti gbàdúrà sí Ọlọ́run, kó sì fi àánú rẹ̀ múra yín sí ọ̀rùnkúnrin náà.