Inter vs Atalanta: Ẹgbẹ́ yìí Ńṣiṣẹ́!




Báwo ni ọjó náà ṣe lọ fún ọ jẹ́? Ṣé wàá rí ọ nílẹ̀ ìrìn-àjò yìí? Àgbà tí kìí ṣe orí mi, ṣùgbọ́n ọ̀rọ̀ náà pé ìṣe tí eré náà jẹ́ jẹ́ àgbà tí kò ṣeé ṣe àgbà.

Inter ṣẹ́gun Atalanta ní ìṣẹ̀rẹ̀ ẹ̀gbẹ́ tí ó gbẹ̀ṣẹ̀ ní San Siro, wọ́n sì mú àwọn ọ̀rẹ́ wọn ní ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ ní ìràn 1-0.

Òṣìṣẹ́ Lautaro Martínez ló fi ìfágbà kọ́kọ́ ṣẹ́gun fún Inter ní orí ẹ̀sẹ̀ kẹrin, àti náà ni ìfágbà kọ́kọ́ tó jẹ́ fún Inter nínú ìdíje ìgbá ẹ̀gbẹ́ nìí. Hakan Çalhanoğlu ló gbà ẹ̀bùn fún Martínez, tí ó lọ sí ọ̀rẹ́ rẹ̀ tí ó wà nínú àgbà

  • Edin Džeko lọ sí àgbà fún Lautaro Martínez ní díẹ̀ gbẹyìn àkókò tí ó yọ̀nbọ̀, tí ó sì dé kọ́kọ́ kí ó tó mọ́ tí ó máa lọ.
  • André Onana mú ibi tí Luis Muriel fi gbé ẹ̀bùn, tí ó sì gba bọ́ọ̀lù náà láì jẹ́ kí ó wọlé.
  • Roberto Gagliardini gbà kaadi àwọ́ yẹ́lò fún ìrúkù, tí ó mú kí ó kúrò nínú ìṣẹ̀rẹ̀ ní ọ̀rẹ̀, tí ó sì fi àyè fún Kristjan Asllani.

Gbólóhùn náà pé; ẹ̀gbẹ́ Inter yìí ńṣiṣẹ́. Ní agbárí, wọ́n jẹ́ ẹ̀gbẹ́ tí ó gbọ̀n, tí wọ́n sì ńṣiṣẹ́ pọ̀. Wọ́n ní àwọn aláṣe tí ó lè mú ìyàtọ̀ nínú eré náà, gẹ́gẹ́ bí ṣe gbà fún Lautaro Martínez àti Hakan Çalhanoğlu nínú ìṣẹ̀rẹ̀ yìí.

Pẹ́pẹ̀ náà sì tún gbọ̀n, wọ́n sì ní àgbà tí ó lágbára, bọ́ọ̀lù náà kìí sì lọ kúrò nínú ẹ̀sẹ̀ wọn. Ẹ̀gbẹ́ tí wọ́n máa fi sílẹ̀ nínú ìṣẹ̀rẹ̀, wọ́n ń gbẹ́ ara wọn ró gégé bí ọ̀rẹ́, èyí ló jẹ́ kí wọ́n lè ṣe àwọn ohun àgbà àgbà.

Ní ti Atalanta, tí ó jẹ́ ẹ̀gbẹ́ tí ó lágbára, wọ́n kò gbọ̀n gẹ́gẹ́ bíi ṣe jẹ́ fún Inter. Wọ́n fọwọ́ bọ̀ nínú eré náà, tí wọ́n kò sì lè tí ìfágbà wọlé, bọ́ọ̀lù sì kò dúró sí àgà wọn lágbára
Nítorí náà, Inter gba ẹ̀mí inú eré náà láti gbẹ́gbẹ́ẹ̀, tí wọ́n sì gba ọ̀rẹ́ tí ó gbẹ̀ṣẹ̀

Èmi kò mọ̀ nípa rẹ́, ṣùgbọ́n mo máa ní ìgbàgbọ́ nínú ẹ̀gbẹ́ Inter yìí. Wọ́n ní àgbà tí ó lágbára, pẹ́pẹ̀ tí ó gbọ̀n, àti ẹ̀mí tí ó lágbára. Bí wọ́n bá tún kọ́ ẹ̀kọ́ látọ̀ọ̀tọ̀ ìṣẹ̀rẹ̀ yìí, wọ́n yóò lè lọ jìn ní ìdíje àsìá yìí.

Ṣé wàá gbà bẹ́? Ṣé wàá rí àwọn ègbẹ́ yìí nílẹ̀ ìrìn-àjò? Jọ̀wọ́, fi àlàyé wé mí ní ìpamọ̀.