Èmi ni olórí ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù kan ní ìlú Èkó, àti olùfẹ́ gíga ti ẹgbẹ́ Inter Milan.
Bí mo ṣe ń wo gbóná Inter ní ọdún yìí, mo ti ṣe àgbéyẹ̀wò díẹ̀ nípa àkàwé gbóná wọn ní àkókò yìí pẹ̀lú àkókò tí Inter jẹ́ ọ̀gá ní ìlú Ítálì. Ẹgbẹ́ náà ti jẹ́ ọ̀gá ní ìlú Ítálì ní ọdún 2010 ṣáájú kí ẹgbẹ́ Juventus bá a gbé ṣíṣẹ́ fún ọdún méjìlá.
Ó dájú pé bí ìròyìn se gbọ́, ẹgbẹ́ Inter yìí yẹ́ kí ó máa gba ẹgbẹ́ ní àtinú, àmọ́ ó kéré jẹ́ pé ọwọ́ wọn kò tí ì lú. Ẹgbẹ́ náà ti padà wá sí ọ̀nà tí ó tọ́, tí ó sì ń ṣe gbogbo ohun tí ó lè ṣe láti faradà nígbà tí Juventus ń fẹ́ gba ipo àkọ́kọ́ wọn ní ìlú Ítálì. Ẹgbẹ́ Inter ti ṣe gbogbo ohun tí ó lè ṣe láti wá sí ipò tó ga jùlọ, tí wọ́n sì ti ṣàgbà láti faradà pẹ̀lú ẹgbẹ́ Juventus, tí wọ́n ti mú eré ọ̀gá lọ ní ọdún méjìlá.
Èmi àti ọ̀rẹ́ mi ti lọ sí eré Inter kan ní ọdún yìí, tí ó jẹ́ ìrírí àgbàyanu. Ohun tí ó ṣẹlẹ̀ ní ibi náà jẹ́ nǹkan tí n kò ní gbàgbé láé. Àkókò tí ẹgbẹ́ náà ti wọlé lára tí àwọn òṣìṣẹ́ náà ń kọrin "Pazza Inter" jẹ́ àkókò tí ń kò ní gbàgbé láé. Ẹni tí ó bá wa ní ibi náà tí kò sì nírẹ̀tí látì gbadùn ara rẹ̀ ti lè máa ṣàjẹun nínú eré náà bíi èmi.
Lákòókò tí mo ń wo eré náà, mo kò lè kọ́ jálẹ̀ pé ẹgbẹ́ Inter yìí ní ọ̀pọ̀ ẹrọ orin tó ga. Ẹgbẹ́ náà ní ọ̀pọ̀ àwọn òṣìṣẹ́ tó gbámú, tí wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ pa pò pẹ̀lú ara wọn láti ṣe àṣeyọrí. Ọ̀pọ̀ àjọṣe ń lọ́ láàrín àwọn òṣìṣẹ́ náà, tí mo kò rò pé ó gba àkókò pupọ̀ láti mọ ara wọn. Wọ́n ní èmi ìṣọ̀kan tó lágbára, tí wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ pa pò pẹ̀lú ara wọn láti ṣe àṣeyọrí.
Mo gbà pé ẹgbẹ́ Inter yìí ní gbogbo ohun tí ó nilà láti ṣe àṣeyọrí ní ìlú Ítálì. Wọ́n ní ọ̀pọ̀ àwọn òṣìṣẹ́ tó gbámú, tí wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ pa pò pẹ̀lú ara wọn láti ṣe àṣeyọrí. Ọ̀pọ̀ àjọṣe ń lọ́ láàrín àwọn òṣìṣẹ́ náà, tí mo kò rò pé ó gba àkókò pupọ̀ láti mọ ara wọn. Wọ́n ní èmi ìṣọ̀kan tó lágbára, tí wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ pa pò pẹ̀lú ara wọn láti ṣe àṣeyọrí.
Nígbà tí o bá ti lọ sí eré Inter, ó yẹ kí o wá sí ibi tí ẹgbẹ́ náà wà. Ṣe àgbéyẹ̀wò àwọn irú ẹrọ orin tó gbámú wọnyi, tí o sì rí ohun àgbàyanu tí o jẹ́ ẹgbẹ́ Inter láti yàtò sí àwọn ẹgbẹ́ mìíràn. Mo dájú pé o kò ní ronú pẹ̀lú rẹ̀.