International friendlies




Bɔ́lù àgbáfẹ́ gbɔ́ngbɔ̀n, ẹni tí a mɔ̀ sí 'International friendlies', jẹ́ ọ̀nà tó dára láti wo àgbáfẹ́ gbogbo ní agbáyé wɔ̀nyí. Nígbà tí àwọn ẹgbẹ́ gbɔ́ngbɔ̀n tí kò sìí tí okùn dà kọ́ wọn bá pàdé, ẹ̀ṣẹ̀ lè ṣẹlẹ̀, àmọ́ nǹkan ma ń wúlò nígbà gbɔ́ngbɔ̀n.

Ohun tí ó ṣẹlẹ̀ ní International friendlies lẹ́yìn tí àwọn ẹgbẹ́ bíi Brázílì, Argentínà, Spain, àti Gẹ́rẹ́mánì bá pàdé, jẹ́ àgbáfẹ́ tó dára tɔ́ ṣẹ́ nígbà tí wọ́n bá pàdé nínú àgbáfẹ́ tó ṣe pàtàkì.

Brázílì, tí ó jẹ́ ẹgbẹ́ gbɔ́ngbɔ̀n, wọ́n ti kọ́ni fún àwọn òṣìṣẹ́ tí wọ́n rí nínú ọdún tókànlá tó kọjá. Ẹgbẹ́ tí wọ́n fún ní ìmúkúrù, ìyẹn Argentina, tí òun náà jẹ́ ẹgbẹ́ tó kọ́ni, ti wá wáà ọ̀nà kó, nígbà tí wọ́n bórì Brazíli 2-0 láti gba Copa America.

Nígbà tí Spain ti pàdé Gẹ́rẹ́mánì, jẹ́ kí àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì tún şe àṣìṣe. Spain jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní àwọn òṣìṣẹ́ tó dára, ṣùgbọ́n kò ṣeé gba cup níbẹ̀. Gẹ́rẹ́mánì kò ṣe dára nínú ìgbà tó kọjá, ṣùgbọ́n ó tún ń dara síi. Ìdálárayá náà parí 1-1.

Àwọn International friendlies wọ̀nyí jẹ́ ọ̀nà tó dára láti wo àgbáfẹ́ gbogbo ní agbáyé wɔ̀nyí. Nígbà tí àwọn ẹgbẹ́ gbɔ́ngbɔ̀n bá pàdé, ẹ̀fun àgbáfẹ́ ma ń kọ́. Nígbà tí àwọn ẹgbẹ́ kò sìí tí okùn dà kọ́ wọn bá pàdé, ẹ̀ṣẹ̀ lè ṣẹlẹ̀. Ṣùgbọ́n ìgbàgbọ́ ni pé, nǹkan ma ń wúlò nígbà gbɔ́ngbɔ̀n.