International Youth Day 2024: Let's Give Youths A Voice!




Ẹni ọdọ jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà, èyí tó túmọ̀ sí pé àwọn ọ̀dọ́ jẹ́ olùṣírò àti ọ̀rọ̀ àyànfún fún ìgbà àtijọ́. Nítorí náà, ó ṣe pàtàkì pé kí a fún wọn lágbára àti ipò tí wọn yẹ.
Ọjọ́ Àgbáyé Fún Àwọn Ọ̀dọ́ tí ṣe àgbà tá a má ń ṣe lójoojúmọ́ kọ́kànlá oṣù kẹ̀sán ni ọjọ kan tí ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè àgbáyé pinnu láti fún àwọn ọ̀dọ́ lágbára, kíkọ́ àti ìdánilójú ní gbogbo àgbáyé. Tá a bá dọ̀rò yìí tó bá ọ̀rọ̀ náà, ọ̀rọ̀ yìí tó túmọ̀ sí, "Give voice to youth".
Lóde òní, àwọn ọ̀dọ́ ni ọ̀rọ̀ àyànfún fún ọ̀rọ̀ àgbà ati ọ̀rọ̀ àgbà ni ọ̀rọ̀ àyànfún fún ọ̀rọ̀ ọ̀dọ́. Ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè àgbáyé tí UNESCO gbé kalẹ́, ṣe àgbà ọjọ́ yìí tí a fi ṣe ọjọ́ tí a fi ń mọ́ àwọn ọ̀dọ́, kíkọ́ wọn àti ìdánilójú wọn lórí ìlú àgbáyé.
Àwọn ọ̀dọ́ jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn kápó dídájọ́ àgbà nítorí pé, ọ̀rọ̀ àgbà tí wọ́n ń sọ nínú ìgbìmọ̀, wọn ni àwọn tí yóò máa mú un ṣẹ̀ ni ọ̀la. Nítorí náà, ó ṣe pàtàkì pé kí a fún wọn lágbára àti ipò tí wọn yẹ, kí wọn bàa lè fọwọ́ sọ̀rọ̀ nínú ṣíṣe ìpinnu nínú ìlú tí wọ́n wà.
Ìdí tí ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè àgbáyé fi ṣe àgbà ọjọ́ àgbáyé fún àwọn ọ̀dọ́ ni láti fi ṣe ìranlọ́wọ́ fún àwọn ọ̀dọ́, kí wọn lè mú àwọn ọ̀rọ̀ wọn jáde, kí wọn baà lè ṣàgbà fún ẹ̀tọ́ àwon ẹ̀gbẹ́ tí wọn wà nínú.
Bẹ́ẹ́ sì ni, ‹ a ma ń ṣe àgbà ọjọ́ yìí tí a fi ṣe ọjọ́ tí a fi ń mọ́ àwọn ọ̀dọ́ kíkọ́ wọn àti ìdánilójú wọn lórí ìlú àgbáyé.