Ipinle Beljiamu ati Romania




Iṣẹ́ bọ́ọ̀lú àfẹ́ṣẹ̀já ilẹ̀ Bẹ́ljiọ̀mù àti ilẹ̀ Rómánía jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tí ó gbajúgbajà jùlọ̀ nínú àgbá ayé. Àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì tí ń ṣàgbékalẹ̀ àwọn òṣìṣẹ́ àgbà kan tí ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àgbà, tí wọ́n ṣe àgbà fún àwọn ẹgbẹ́ àgbà ayé tí ó dára jùlọ̀.

Ilẹ̀ Bẹ́ljiọ̀mù ti wá sáwọn ilé ìdánilẹ́kọ̀ọ̀ méjì tí ó kẹ́yìn, tí ó gbà ilẹ̀ Rómánía nínú àwọn ilé ìdánilẹ́kọ̀ọ̀ méjèèjì náà. Ní ilé ìdánilẹ́kọ̀ọ̀ tí ó kẹ́yìn, ilẹ̀ Bẹ́ljiọ̀mù gbà ilẹ̀ Rómánía 2-1, nígbà tí Romelu Lukaku gba idà tí ó gba ẹ̀mí náà.

Àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì ti ṣètò láti kọ́kọ́ ní 9:45 p.m. CET ní ọjọ́ Tuesday, Oṣù Kẹfà 13, 2023. Àwọn ìlú tí a máa ṣe ìdíje náà ni Estádio da Luz ní Lisbon, Portugal.

Ilẹ̀ Bẹ́ljiọ̀mù jẹ́ àgbà nínú àgbá náà, ṣùgbọ́n ilẹ̀ Rómánía ní àkọ́ọ̀lẹ̀ ìgbà díẹ̀ títóbi nínú àwọn ilé ìdánilẹ́kọ̀ọ̀ àkókò yìí. Ilẹ̀ Rómánía ti gba ilẹ̀ Bẹ́ljiọ̀mù nínú méjì lára àwọn ilé ìdánilẹ́kọ̀ọ̀ tí ó kẹ́yìn, èyí tó fi hàn pé ilẹ̀ Rómánía jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní agbára.

Ilé ìdánilẹ́kọ̀ọ̀ yìí jẹ́ pàtàkì fún àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì. Ilẹ̀ Bẹ́ljiọ̀mù n gbìyànjú láti dẹ́kun àṣẹ̀ ní àgbá náà, tí ilẹ̀ Rómánía sì n gbìyànjú láti gbógun lọ́wọ̀ àwọn alágbà ayé.

Àwọn òṣìṣẹ́ àgbà tí ó ṣe pàtàkì fún ilẹ̀ Bẹ́ljiọ̀mù nínú àgbá náà ni Kevin De Bruyne, Romelu Lukaku, àti Eden Hazard. Fún ilẹ̀ Rómánía, Nicolae Stanciu, Ianis Hagi, àti Ciprian Deac ni àwọn òṣìṣẹ́ àgbà pàtàkì.

Àgbá náà jẹ́ àgbá tó ṣọ̀wọ́n gan-an, tí ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ máa jẹ́ léhìn. Àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì ní agbára, tí a sì máa retí àgbá tó gúnmọ́.

Àwọn tí ó kọ́kọ́ gba àgbá náà máa ní anfàní tó ṣẹ̀ṣẹ̀ láti kọ́kọ́ ní irúfẹ́ 16 tí ó kẹ́yìn. Èyí jẹ́ ilé ìdánilẹ́kọ̀ọ̀ tí ó ṣe pàtàkì fún àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì, tí a sì máa retí àgbá tó gúnmọ́.