Jnr Pope: Òpẹ́ fún Ìbọ̀mí àgbà pópó tó ń mú ẹ̀mí gbọ̀n
Nínú àgbà tó kún fún àwọn ọkùnrin tó tóbi tí ń ṣọ̀rọ̀ nípa èrè àti àjọṣe tó kún fún ìpolongo, Ọ̀pẹ́ Òréòlùwà, tí a mọ̀ sí Jnr Pope, dídùn láì gbàgbé.
Ìpín àgbà pòpó
Bí a bá ń sọ̀rọ̀ nípa Jnr Pope, kò ṣeé ṣe láti jẹ́wọ́ sí èrè àgbà tó gbé àṣàgbà tó pòpó jáde, tí ó sì jẹ́ àgbà tó wà nígbà gbogbo nínú ọ̀rọ̀ àti iṣẹ́ rẹ̀. Kí ni ṣìṣé ṣe pàtàkì sí Pope?
Òun fúnra rẹ̀, tẹ́nu aní kọ́kọ́, ògbọ́n àgbà. Lára àwọn àgbà tó ní, ó ní àgbà Ìgbó tí ó ṣe kún fún àwọn ìmọ̀ ẹ̀sìn ati ìgbàgbọ́. Ó ní àgbà tí ó jẹ́ ìgbàgbọ́ fún kristiẹ̀ni, àgbà ọ̀rọ̀, àgbà gbólóhùn tí ó ní ipá nínú ẹ̀sẹ̀, àgbà àṣà àti ìṣe, àgbà è̟kọ́ ati ìmọ̀ tó wà nígbà gbogbo.
Ìgbà gbogbo
Jnr Pope kò rí àgbà gẹ́gẹ́ bí ohun tó gbọ́dọ̀ wà ní òpópónà rẹ̀, ṣùgbọ́n gẹ́gẹ́ bí ohun tó gbọ́dọ̀ wà nígbà gbogbo. Ó ní gbogbo rẹ̀, kí ó sì lè fi wọn pèní nígbà gbogbo nítorí pé ó mọ̀ pé gbogbo wọn wúlò fún àṣeyọ̀rí.
Ìgbà tó bá ti gbọ́ àgbà Ìgbó, ìgbà tó bá ti gbọ́ àgbà ọ̀rọ̀, tó bá ti gbọ́ àgbà gbólóhùn, ó ṣe tán gbogbo rẹ̀ sínú iṣẹ́ àgbà nítorí ó mọ̀ pé ó jẹ́ imọ̀ pẹ̀lú dídùn. Òun kì í ṣe olùgbàgbà àgbà, ṣùgbọ́n ó jẹ́ olùfiwọ́ àgbà, ó sì jẹ́ olùfiyọ sí àgbà.
Àgbà àti ẹ̀mí
Jnr Pope gbagbọ́ pé àgbà máa ń mú ẹ̀mí gbọ̀n. Bí ó bá ti ń lò àgbà, ó wíwọ́ pé ó máa ń rí ìrísí tí ẹ̀mí rẹ̀ ń gbọ̀n, ìrísí tó pọ̀ síi, ìrísí tó gbàá, tó sì gbọ̀ọ́.
Ó ní gbogbo àwọn àgbà wọ̀nyí máa ń ṣàtúnṣe àmì ọ̀rọ̀ rẹ̀, tí ó sì ń pọ̀ sí ẹ̀mí rẹ̀. Ó gbagbọ́ pé bí àgbà bá ti ní inú rẹ̀, ó jẹ́ ohun tí ó máa ń mú ẹ̀mí gbọ̀n, tí ó sì máa ń rí ìrísí tí ọ̀gbọ́n, ọ̀rọ̀ àgbà, ìmọ̀ tó ga, àti ìyà tó lẹ́gbẹ̀ẹ́ rẹ̀.
Ìpínnu
Fún Jnr Pope, àgbà kò ṣeé ṣàfojú. Òun jẹ́ olùgbàgbọ́ tó dá sílẹ̀ láti máa mú àgbà nígbà gbogbo, nítorí ó nígbàgbọ́ pé àgbà jẹ́ imọ̀ tó wà nígbà gbogbo tó sì lè gbin ẹ̀mí gbọ̀n.
Tí àgbà bá ń gbẹ́, ẹ̀mí sì ń gbọ̀n nígbà gbogbo. Ẹni tó bá ní àgbà, ilé ìmọ̀ ní inú rẹ̀. Ẹni tó bá ní ilé ìmọ̀ ní inú rẹ̀, ọ̀gbọ́n, ọ̀rọ̀ gbólóhùn, ìrẹ́lẹ́, àti ẹ̀mí gbọ̀n nígbà gbogbo.