Kí L’NLC Ti Dí Rè Fún Àgbà?, Eyín Òrìṣà Ìgbàgbó
Màá jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà tá a lè fi ṣe àgbà, kí a máa sọ̀rọ̀ nípa bí NNLC ṣe ṣe ìgbàgbó rẹ̀ tún lóòtọ́, ríran tí Ìgbésè Ríran Ṣiṣẹ́ bá fi kún ìlú Wa.Ṣùgbọ́n, láti le ní ọ̀rọ̀ àgbà tó dára, a gbọ́dọ̣ mọ̀ ìtàn àti agbára Ẹgbẹ́ Ìgbàgbó Ọ̀rọ̀ọ̀ Ìgbésẹ̀ Ríran Ṣiṣẹ́ (NNLC) tí ó jẹ́ ẹ̀ka NNLC fún ìgbàgbó Ọ̀rọ̀ọ̀. NNLC jẹ́ ẹgbẹ́ tó tóbi jùlọ tí ó ń dáàbò bo ètò ọ̀rọ̀ rírán àti àwọn olùràn ní Nàìjíríà. Ó jẹ́ ẹgbẹ́ tó ní àwọn ọ̀rọ̀ àgbà tó lágbára, tí wọ́n sì jẹ́ àwọn tó ṣìńṣín nínú ètò ọ̀rọ̀ rírán ní ọ̀rọ̀ ìpèsè, àgbà, àti ìṣàkóso ètò ọ̀rọ̀ rírán.
Ẹgbẹ́ ìgbàgbó Ọ̀rọ̀ọ̀ nínú NNLC, tí a mọ̀ sí Ìgbésè Ríran Ṣiṣẹ́, jẹ́ ẹ̀ka tí ó ń bójú tó àwọn òràn tí ó ní í ṣe pẹ̀lú àwọn ìjọsìn àgbà Ọ̀rọ̀ọ̀ ní Nàìjíríà. Nígbà tí ìgbàgbó òrìṣà ti ń dàgbà ní ilẹ̀ Yorùbá àti Nàìjíríà, Ẹgbẹ́ NNLC nìkan ni ó fọwó sí i láti dáàbò bo àwọn ìgbàgbó àti ọ̀rọ̀ àgbà, títúnṣe, àti àgbà láàrín àwọn ẹ̀ka Ọ̀rọ̀ọ̀.
Ìgbésè Ríran Ṣiṣẹ́, nípasè àwọn ìgbàgbó rẹ̀, tí ó sì dá lórí NNLC tí ó jẹ́ ẹgbẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà, ní agbára láti pààlà tí ó sì ṣì já sí ìmúṣẹ àwọn àgbà Ọ̀rọ̀ọ̀, tí ó sì ṣàkóso àgbà Ọ̀rọ̀ọ̀ nílẹ̀ Yorùbá. Ohun tí ó yẹ kó ṣáájú ni pé kí àwọn ẹgbẹ́ Ìgbésè Ríran Ṣiṣẹ́, ẹgbẹ́ NNLC, àti ọ̀rọ̀ àgbà ní ojú ọ̀tun mú ààlà láàárín ara wọn, kí wọ́n sì wà gẹ́gẹ́ bí kan láti fi òòfà gbé ọ̀rọ̀ rírán àti àgbà nílẹ̀ Yorùbá ga.